Help Clone user từ diễn đàn A qua diễn đàn B

QuyenNguyen

Private
Được Like
12
Như tiêu đề, mình đang có 2 diễn đàn, 1 mới 1 cũ.
Diễn đàn cũ hiện tại có lượng thành viên đăng ký gần 1000 người, mình muốn clone toàn bộ user đó qua diễn đàn B mới tạo thì có cách nào không?
Nhờ mọi người giúp đỡ.
Xin cám ơn

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Bạn không cần phải cài lại mới diễn đàn, chỉ cần backup Thư mục gốc và Cơ sở dữ liệu MySQL rồi chuyển sang diễn đàn mới bằng cách sử dụng tính năng khôi phục trên hosting, VPS để lấy đầy đủ dữ liệu từ diễn đàn cũ chuyển sang.

MrSeven

Private
Được Like
13
Bạn không cần phải cài lại mới diễn đàn, chỉ cần backup Thư mục gốc và Cơ sở dữ liệu MySQL rồi chuyển sang diễn đàn mới bằng cách sử dụng tính năng khôi phục trên hosting, VPS để lấy đầy đủ dữ liệu từ diễn đàn cũ chuyển sang.
Nếu khác version (ví dụ từ Xen 2.1 sang 2.2) thì xử lý như thế nào bạn nhỉ?

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Nếu khác version (ví dụ từ Xen 2.1 sang 2.2) thì xử lý như thế nào bạn nhỉ?
Diễn đàn mới bạn không cần phải cài trước và làm theo hướng dẫn ở trên là được. Nếu bạn đã trót cài diễn đàn mới chưa có dữ liệu thì bạn khôi phục Thư mục gốc trước rồi đến khôi phục Cơ sở dữ liệu MySQL.

QuyenNguyen

Private
Được Like
12
Cám ơn bạn.
cái này là clone nguyên cái diễn đàn rồi :)) qua diễn đàn mới (B) phải xoá hết bài viết/forum. Mình chỉ muốn clone mỗi user thôi á bạn.

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Cám ơn bạn.
cái này là clone nguyên cái diễn đàn rồi :)) qua diễn đàn mới (B) phải xoá hết bài viết/forum. Mình chỉ muốn clone mỗi user thôi á bạn.
Bạn chỉ cần xuất toàn bộ dòng xf_user trong phpMyAdmin rồi import vào cơ sở dữ liệu mới, lưu ý là không được trùng tài khoản giữa diễn đàn cũ và mới để không bị lỗi khi import.

QuyenNguyen

Private
Được Like
12
Bạn chỉ cần xuất toàn bộ dòng xf_user trong phpMyAdmin rồi import vào cơ sở dữ liệu mới, lưu ý là không được trùng tài khoản giữa diễn đàn cũ và mới để không bị lỗi khi import.
bạn có thể cho mình xin lệnh truy vấn luôn đc ko :v
Mình hiểu và biết cách thao tác nhưng mình ko rành lệnh SQL :D

Chân thành cám ơn

hoangnhanpro

Private
Được Like
41
thì ông cứ copy toàn bộ data và sql qua diễn đàn mới.
Cấu hình xong hết rồi ông chỉ cần vào amincp của xen xóa bỏ toàn bộ bài viết đi là được thôi.
Làm chi lòng vòng nó lại sanh lỗi tùm lum...

tìm xóa toàn bộ bài viết tại: admin.php?threads/batch-update

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát