Addon Custom HTML Page - Trang tùy chỉnh HTML (cho trang chủ)

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,691
Custom HTML Page - Trang tùy chỉnh HTML (cho trang chủ) 1.0.0

Add-on cho XenForo cung cấp cho bạn 1 trang tùy chỉnh HTML để sử dụng.

Để cài đặt, upload các tập tin chứa trong thư mục "upload" lên thư mục gốc cài đặt Xenforo của bạn và cài đặt bằng cách sử dụng tập tin .xml.

Để thiết lập trang, sử dụng template acomhomepage_layout để thiết lập html head và layout. Hãy nhận biết các biến nhất định trong đó; không loại bỏ các biến cấu hình (chẳng hạn như $title, $contents). Sử dụng template acomhomepage và acomhomepage.css để thiết lập body trang.

Phrase acomhomepage được sử dụng để xác định những người dùng được hiển thị dưới dạng xem khi xem trang này.

Nếu bạn muốn trang này thành trang chủ của bạn: Thiết lập đường dẫn index của bạn trong `Options -> Basic Board Settings` thành `home/`

Nếu bạn muốn sử dụng cho một trang khác (khác hơn là một trang web), bạn sẽ phải thực hiện một vài thay đổi trước khi cập nhật bộ lọc route:
1. Kích hoạt chế độ debug (config.php: `$config['debug'] = 1;`)
2. Đến http://yourwebsite/admin.php?route-prefixes/ (hoặc `Admin -> Development -> Route Prefixes`) và chỉnh sửa route prefix `home` thành bất cứ gì bạn muốn.
3. Chỉnh sửa /library/Apantic/ACOMHomepage/Route/Prefix/Home.php và thay đổi `home` trên dòng 17 thành bất cứ gì bạn muốn (Giống thay đổi ở bước trên).

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: xenforo.com​

Đính kèm

• custom-html-page-master.zip
    12.6 KB · Lượt xem: 25

daklak1985

MasterCorporal
Được Like
68
@PVS Bạn có thể hướng dẫn giúp mình cách làm viền bo tròn góc cạnh của tiền tố như của vnxf đc không vậy,mặc định vuông góc nhìn hơi xấu.
À cho mình hỏi thêm là sao mình viết bài nó không có phần thêm tags cho bài viết nhĩ? Thanks

Sửa lần cuối:

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian