Addon 2x D.C Style - Thumbnail for XF2 - Tạo ảnh bìa, ảnh thumbnail cho bài viết

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
bạn xem thử trong Server Error Logs xem nó có báo lỗi gì không. Có lẽ xung đột với add-on nào đó.
Demo các web của mình đang dùng add-on này
CPU chỉ 1 core nhưng không bao giờ vượt quá 40%
View attachment 37790
Đây là VPS hay server thông thường
Với lại bác cho hỏi thêm. giờ mình muốn chuyển sang dùng VPS thì phải chọn hệ điều hành nào cho nó

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
Mình dùng VPS của Vultr. Centos 7 là ok bạn nhé.
Mình có tìm hiểu VPS của nước ngoài. toàn bộ nó đều là server trắng hết à. chưa cài 1 cái gì phải thuê cả dịch vụ cài. Của việt nam khi mua là có sẵn hết rồi chỉ việc up code lên để chạy.

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Đăng kí của vultr thì chọn cái nào? trong mấy cái này vậy bác. sử dụng xenforo

View attachment 37815
Còn tùy cấu hình VPS của bạn nữa. Như mình chỉ dùng Centos 8 thôi, còn tự cài script (vd như hocvps) cho nhẹ.
Nếu VPS của bạn RAM trên 2gb có thể chọn Plesk cũng được.

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
Còn tùy cấu hình VPS của bạn nữa. Như mình chỉ dùng Centos 8 thôi, còn tự cài script (vd như hocvps) cho nhẹ.
Nếu VPS của bạn RAM trên 2gb có thể chọn Plesk cũng được.
Sau một hồi đọc tài liệu của hocvps cũng hiểu ra vấn đề. Nhưng thằng Vultr nó ko bán luôn cả domain nhỉ. với Cpanel cài chưa đọc thấy

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Sau một hồi đọc tài liệu của hocvps cũng hiểu ra vấn đề. Nhưng thằng Vultr nó ko bán luôn cả domain nhỉ. với Cpanel cài chưa đọc thấy
Domain thì mình hay dùng của Godaddy hoặc Namecheap. VPS thì có thể mua ở Linode hoặc Vultr, DigitalOcean đều được. Mình khuyên bạn nên dùng script cho nhẹ vì server cá nhân thường cấu hình không cao, không nên dùng mấy cái panel như Cpanel vì nó rất nặng mà thường mất phí nữa.

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
Domain thì mình hay dùng của Godaddy hoặc Namecheap. VPS thì có thể mua ở Linode hoặc Vultr, DigitalOcean đều được. Mình khuyên bạn nên dùng script cho nhẹ vì server cá nhân thường cấu hình không cao, không nên dùng mấy cái panel như Cpanel vì nó rất nặng mà thường mất phí nữa.
Bác chỉ giúp với cái swap như này là đã chạy chưa?. với sao gõ lệnh swapon -s mà nó không có hiện tượng gì. sau đó làm theo các bước ở học VPS thì nó vẫn có tác dụng
1. swapon -s ko có hiện tượng
2. mở file .conf cũng không có tác dụng(có cần cài phần mềm gì trước gì mở không)

MrSeven

Private
Được Like
13
Addon này hình như có xung đột với addon:
Editor & BB Code Manager 1.2.1 Patch Level 1
Khi cài addon này vô thì bbcode dưới

không render được, nhờ bạn kiểm tra thử và khắc phục giúp nhé. Cảm ơn @datdaik000 nhiều!

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Nếu bạn có thể thêm tùy chọn:
1. Thiết lập kích thước ảnh thumbnail ko liên quan đến kích thước avatar thì rất tốt và pro, bởi như hiện tại, khi chỉnh kích thước ảnh thumbnail to lên thì kích thước avatar cũng to lên khiến cho diễn đàn ở phần các node bị xấu.
2. Thiết lập ảnh vuông hoặc tròn cho ảnh thumbnail

anh thumbnail.png

Sửa lần cuối:

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Nếu bạn có thể thêm tùy chọn:
1. Thiết lập kích thước ảnh thumbnail ko liên quan đến kích thước avatar thì rất tốt và pro, bởi như hiện tại, khi chỉnh kích thước ảnh thumbnail to lên thì kích thước avatar cũng to lên khiến cho diễn đàn ở phần các node bị xấu.
2. Thiết lập ảnh vuông hoặc tròn cho ảnh thumbnail

Phần kích thước mình sẽ có thể điều chỉnh ở phiên bản sau.
Còn vuông tròn thì có sẵn trong styles rồi nhé, bạn vào Style Properties -> Avatars và chỉnh mục Avatar border radius thành 0 là được.

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Cập nhật phiên bản 1.6.1
  • Cải thiện tốc độ tải trang.
  • Sửa một vài lỗi.
Lưu ý: Sau khi update, hãy vào Admin -> Tools -> Cron entries -> Fetch Thumbnail và Run.

MrSeven

Private
Được Like
13
Cập nhật phiên bản 1.6.1
  • Cải thiện tốc độ tải trang.
  • Sửa một vài lỗi.
Lưu ý: Sau khi update, hãy vào Admin -> Tools -> Cron entries -> Fetch Thumbnail và Run.
Mình chạy cron entry bị lỗi:

Server error log

• ErrorException: [E_NOTICE] Trying to get property 'Attachments' of non-object
  • src\addons\DC\ThreadThumbnail\XF\Entity\Thread.php:140
Stack trace

#0 src\addons\DC\ThreadThumbnail\XF\Entity\Thread.php(140): XF::handlePhpError(8, '[E_NOTICE] Tryi...', 'C:\\wamp64\\www\\i...', 140, Array)
#1 src\addons\DC\ThreadThumbnail\XF\Entity\Thread.php(114): DC\ThreadThumbnail\XF\Entity\Thread->getfirstPostAttach()
#2 src\addons\DC\ThreadThumbnail\Cron\Thumbnail.php(15): DC\ThreadThumbnail\XF\Entity\Thread->getThumbnailSmall()
#3 [internal function]: DC\ThreadThumbnail\Cron\Thumbnail::fetchThumb(Array)
#4 src\XF\Admin\Controller\CronEntry.php(112): call_user_func(Array, Array)
#5 src\XF\Mvc\Dispatcher.php(350): XF\Admin\Controller\CronEntry->actionRun(Object(XF\Mvc\ParameterBag))
#6 src\XF\Mvc\Dispatcher.php(257): XF\Mvc\Dispatcher->dispatchClass('XF:CronEntry', 'Run', Object(XF\Mvc\RouteMatch), Object(XF\Admin\Controller\CronEntry), NULL)
#7 src\XF\Mvc\Dispatcher.php(113): XF\Mvc\Dispatcher->dispatchFromMatch(Object(XF\Mvc\RouteMatch), Object(XF\Admin\Controller\CronEntry), NULL)
#8 src\XF\Mvc\Dispatcher.php(55): XF\Mvc\Dispatcher->dispatchLoop(Object(XF\Mvc\RouteMatch))
#9 src\XF\App.php(2192): XF\Mvc\Dispatcher->run()
#10 src\XF.php(391): XF\App->run()
#11 admin.php(13): XF::runApp('XF\\Admin\\App')
#12 {main}
Request state

<pre class='xdebug-var-dump' dir='ltr'>
<small>...\src\XF\Debugger.php:28:</small>
<b>array</b> <i>(size=4)</i>
'url' <font color='#888a85'>=&gt;</font> <small>string</small> <font color='#cc0000'>'/iShare/admin.php?cron/dcThumbnail_fetchThumb/run'</font> <i>(length=49)</i>
'referrer' <font color='#888a85'>=&gt;</font> <small>string</small> <font color='#cc0000'>'http://localhost/iShare/admin.php?cron/'</font> <i>(length=39)</i>
'_GET' <font color='#888a85'>=&gt;</font>
<b>array</b> <i>(size=1)</i>
'cron/dcThumbnail_fetchThumb/run' <font color='#888a85'>=&gt;</font> <small>string</small> <font color='#cc0000'>''</font> <i>(length=0)</i>
'_POST' <font color='#888a85'>=&gt;</font>
<b>array</b> <i>(size=1)</i>
'_xfToken' <font color='#888a85'>=&gt;</font> <small>string</small> <font color='#cc0000'>'********'</font> <i>(length=8)</i>
</pre>
Các addon của bạn mình đã cài:

Nhờ bạn kiểm tra và xem giúp nhé.
Cảm ơn bạn!

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Mình chạy cron entry bị lỗi:

View attachment 37978

Server error log

Stack trace

Request state

Các addon của bạn mình đã cài:
View attachment 37979
Nhờ bạn kiểm tra và xem giúp nhé.
Cảm ơn bạn!
Bạn đang dùng phiên bản Xenforo bao nhiêu vậy? Mình đang dùng Xenforo 2.1.11, sau khi chạy Cron entires thì thông báo: Cron entry was run successfully.

Rất OK luôn. Mình nghĩ bạn nên ghi rõ phiên bản Xenforo đang sử dụng để bạn chủ topic còn biết và giúp bạn sửa lỗi.

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Cập nhật phiên bản 1.6.2
  • Sửa một vài lỗi.

Dự kiến trong phiên bản sắp tới: Upload thumbnail cho bài viết bất kì.

Sửa lần cuối:

Binzzz

Private
Được Like
0
Mình có cài đặt nhưng lại không hiện, và cũng không thấy chỗ như Thumbnail selector kia chỗ nào. Mong bạn giúp đỡ, mình có inbox cho bạn

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Mình có cài đặt nhưng lại không hiện, và cũng không thấy chỗ như Thumbnail selector kia chỗ nào. Mong bạn giúp đỡ, mình có inbox cho bạn
Bạn phải phân quyền cho nhóm thành viên thì mới thấy phần sửa thumbnail và vào được chỗ đó nhé!

KHUCTHUYDU

MasterCorporal
Được Like
225
Cập nhật phiên bản 1.6.2
  • Sửa một vài lỗi.

Dự kiến trong phiên bản sắp tới: Upload thumbnail cho bài viết bất kì.
Xài cho 2.2 đc chưa, mà hình như 2.2 có sẵn cách lấy thumb

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
Hiện đang xài xf2.1.11 nhưng cài lên thì chỉ cho thumbnail cho widget. ko thấy thumb bài viết khi mở 1 forum nào đó ra nhìn thread list chỉ có avata nhỉ. đã tool - cron hết rồi ko được ad

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
Xài cho 2.2 đc chưa, mà hình như 2.2 có sẵn cách lấy thumb
2.2 có lấy được thumb ko ah.
Ad ơi cho hỏi. Mình xài xf 2.1.11 cài vào nhưng nó ko hiện thumb ở thread list. chỉ thấy nó hiện ở Widget và more thread thôi à. vậy là tại sao. đã cron rồi cũng không được

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom