Addon 2x D.C Style - Thumbnail for XF2 - Tạo ảnh bìa, ảnh thumbnail cho bài viết

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
Còn tùy cấu hình VPS của bạn nữa. Như mình chỉ dùng Centos 8 thôi, còn tự cài script (vd như hocvps) cho nhẹ.
Nếu VPS của bạn RAM trên 2gb có thể chọn Plesk cũng được.
Ad ơi cho hỏi. Mình xài xf 2.1.11 cài vào nhưng nó ko hiện thumb ở thread list. chỉ thấy nó hiện ở Widget và more thread thôi à. vậy là tại sao. đã cron rồi cũng không được

Bác trợ giúp với ah. hỏi trên này ko ai trả lời. mà cũng ko hiện ra trang chủ phần category này sao ấy

KHUCTHUYDU

MasterCorporal
Được Like
225
2.2 có lấy được thumb ko ah.
Ad ơi cho hỏi. Mình xài xf 2.1.11 cài vào nhưng nó ko hiện thumb ở thread list. chỉ thấy nó hiện ở Widget và more thread thôi à. vậy là tại sao. đã cron rồi cũng không được
mặc định lấy đc luôn rồi

dcstylexf

Major
Được Like
1,615

Bác trợ giúp với ah. hỏi trên này ko ai trả lời. mà cũng ko hiện ra trang chủ phần category này sao ấy
Bạn xem đã cài đặt trong mục Options chưa nhé. Và nếu bạn dùng style custom thì có lẽ do style của bạn đã chỉnh sửa phần hiển thị ở thread list nên xung đột với addon.

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
Bạn xem đã cài đặt trong mục Options chưa nhé. Và nếu bạn dùng style custom thì có lẽ do style của bạn đã chỉnh sửa phần hiển thị ở thread list nên xung đột với addon.
Hiện đang xài style của uix bác. Nếu lên xf.2.2 thì có ổn không ah. nếu không thì update luôn

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
Cài đặt trong option rồi bác, Mình đem so sánh 2 file thread_macro của them mặc định với u.i.x thì nó giống nhau không có gì khác. Vậy là sai ở đâu dc nhỉ

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
à biết ra lỗi ở đâu rồi. Bình thường avata của nó size "s" giờ mình chuyển sang size "L" lên nó bị lỗi vậy. không biết trong cái thumb sửa size cho cái này ở đâu bác có thể chỉ giúp em tìm cho lẹ ko ah

donquaca

Private
Được Like
3
làm sao để thumbnail từ hình tròn thành hình vuông ạ :D ?

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40

làm sao để thumbnail từ hình tròn thành hình vuông ạ :D ?

HungTQ

Sergeant
Được Like
309
Addon này có lỗi là chọn ảnh bị Please enter a valid URL dạng file ảnh vd attachments/e8f94a38-3194-467d-b7a6-6492c28ce528-jpeg.100

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Mình cài addons này trên Xenforo 2.2.5 bị thông báo lỗi sau nên không cài được
  • LogicException: Batch install error: xf_thread: DC_ThreadThumbnail_tempThumbUrl already exists in table, but cannot change length
  • src/XF/Db/Schema/Column.php:373
mong được bạn @datdaik000 tư vấn giúp! Xin cảm ơn!

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Sau khi vào phpmyadmin để xóa cột DC_ThreadThumbnail_tempThumbUrl thì mình đã cài được addons này nhưng giờ lại phát sinh lỗi khác. Cụ thể, sau khi cài đặt và thiết lập trong tùy chọn xong, chạy Fetch Thumbnail thì chỉ có 1 box duy nhất lấy được ảnh thumbnail, còn các box khác không lấy được ảnh thumbnail.

Mong bạn @datdaik000 tư vấn giúp! Xin cảm ơn!

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Cái Fetch Thumbnail không thể ghi đè dữ liệu, chỉ lấy 1 lần dữ liệu vào cột DC_ThreadThumbnail_tempThumbUrl nên nếu hình ảnh trong bài viết bị lỗi, phải thay ảnh khác thì chạy Fetch Thumbnail cũng không nhận được ảnh thumbnail mới, nên phải sử dụng công cụ Edit thread thumbnail / cover để sửa lại.

Thêm nữa, khi chủ đề không có ảnh thumbnail thì cũng không tự động lấy ảnh ở link styles/DC/ThreadThumbnail/no_image.jpg như trong tùy chọn. Mong bạn @datdaik000 hướng dẫn sửa lỗi này. Xin cảm ơn!

Sửa lần cuối:

Cngaf

Private
Được Like
1
Ad cho mình hỏi sao mình cài addon lúc đầu vẫn hiện ảnh bth nhưng bây giờ chuyển hết sang ảnh no_image.jpg là bị gì ạ :(

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom