Diễn đàn leech bài! nên hay ko?

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
mình có phát triển 1 tool leech full content cho xenforo. có thể leech full comment, bài viết, và cả thành viên về diễn đàn mình.
dợt trước mình có leech của 1 vài diendan như sonyfan, htcviet, samsungviet, về dc hơn 1 k bài viết. nhưng mà nó hao tài nguyên quá xá. cho nên mình dừng và ko chạy nữa.
vì căn bản leech về xong cũng chả dc gì cả nên ko chạy.
KAKA hôm nay có 1 thim gọi cho mình bồ lồ bà là, nói như hát hay, nói rất nhanh mà ko bị vấp. căn bản là nói rất tốt. mình cũng dek thèm cãi lại cũng dek nói gì chỉ ậm ờ cho qua chuyện. cụ thể thì ko rõ chứ mà nó loanh quanh là thế này: "Mình nà éc đờ men của samsungviet và htc viet, mình yêu cầu bạn trong 2 ngày tới phải gỡ bỏ toàn bộ bài viết và các thứ đã ních từ samsung việt và htcviet xuống khỏi website của bạn, lếu ko mình sẽ gửi hồ sơ về C50.... "
kaka. vớ vẩn. có luật bản quyền bài viết của diễn đàn nữa à? bởi vì bài viết của diễn đàn thì bản quyền của member chứ nhở. (cái này ý kiến chủ quan của mình ko biết đúng ko)
với lại web của hắn đã ghi rõ
Phiên bản 3.0 (S Eye) - 2014 Thử nghiệm cộng đồng , chờ giấy phép MXH của Bộ TT & TT

Website không chịu trách nhiệm nội dung thành viên đăng tải
đã ko chịu trách nhiệm nội dung thành viên đăng tải mà còn bảo là bản quyền bài viết.
anh em cho ý kiến phát nhé.

KLQ// phen này mình mà bị C50 nó gọi thật thì mình kéo theo vnxf nhé. tại vnxf cũng leech của mình khá nhiều đó. kaka!!

!-----------------:p:p:p:p:p:p-----------------!​

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
vnxf không được gọi là leech mà là tổng hợp lại bài từ trên mạng về để giúp mng cùng nhau làm việc dễ dàng hơn :))), với lại vnxf lấy bài nhiều nhất từ xenforo.com mà :p

• Like
Reactions: THB

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
bọn samsung với htc nó rãnh lắm sao mà đi nói này kia, có nhiều ng leech bài đí nó còn mừng, chả tốn công cũng nhiều người đọc sản phẩm bọn nó . Đù ko cho leech thì đem về local mà tự sướng :D

• Like

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
:)), cơ mà leech chắc bài viết được rồi, leech cmt về làm gì, giống y chang 4rum nó nó lại bảo fake :))

• Like

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
bọn samsung với htc nó rãnh lắm sao mà đi nói này kia, có nhiều ng leech bài đí nó còn mừng, chả tốn công cũng nhiều người đọc sản phẩm bọn nó . Đù ko cho leech thì đem về local mà tự sướng :D
mình cũng chả quan tâm tới nó. nhưng đưa lên anh em thảo luận thử xem sao :)

• Like

sukoro

Corporal
Được Like
107
Thế mà bác ko inbox mềnh, mềnh là mềnh cho cả hai thằng đó đi trước tiên luôn, đã hoạt động chui lại còn tỏ ra nguy hiểm, gì chứ luật pháp là tớ chơi được tới bến luôn :D

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
@sukoro : thế bạn tính làm gì nó vậy :D, hóng quá ^^ hehe

• Like

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
chắc vài bữa nữa lại có vụ congngheaz bị samsungviet + htcviet ddos :D

• Like

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680

sukoro

Corporal
Được Like
107
@sukoro : thế bạn tính làm gì nó vậy :D, hóng quá ^^ hehe
Có gì đâu, nó treo banner quảng cáo lấy tiền, dựa vào cái đó là vi phạm pháp luật ( tội trốn thuế, tội không đăng ký mạng xã hội, tội hoạt động chui, và có khi nó có đầy bài néc từ nơi khác có bản quyền về), kiếm tiền không hợp pháp sẽ ra đi giống haivl thôi :D thích thì nhích thôi chứ sao

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
ừ, hiii :D

• Like

sukoro

Corporal
Được Like
107
@dev.xf cho tớ cái tool đó tờ néc bài nó xem nó kiện tớ ntn? nó mà gọi tớ bảo là vâng tôi là cán bộ C50 đây, yêu cầu anh đến trình diện ko khéo nó đóng cửa pà nó luôn :p

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
:)), làm thế chắc nó tỡn không dám hó hé luôn :))

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
chắc vài bữa nữa lại có vụ congngheaz bị samsungviet + htcviet ddos :D
haha. có lắm á chứ nhỉ. mà mình vẫn ứ dell bài đấy xem nó làm gì.
mình ở vùng xâu vùng xa xem c50 tới nổi ko :)
c50 mò tới. xóa web luôn :D:D:D

• Like

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
Có gì đâu, nó treo banner quảng cáo lấy tiền, dựa vào cái đó là vi phạm pháp luật ( tội trốn thuế, tội không đăng ký mạng xã hội, tội hoạt động chui, và có khi nó có đầy bài néc từ nơi khác có bản quyền về), kiếm tiền không hợp pháp sẽ ra đi giống haivl thôi :D thích thì nhích thôi chứ sao
thím này nói chỉ có mà chuẩn. :) (hợp ý mình thì mình bảo chuẩn à nha)
cơ mà pháp lý thì mình chịu. ngày xưa học pháp luật đại cương ngu lắm :(

• Like

sukoro

Corporal
Được Like
107
Diễn đàn tơ thành lập trước khi nghị định 72/2013/ND-CP có hiệu lực nên nó tuân theo nghị định 97/2008/NĐ-CP và thông tư 07/2008/TT-BTTTT. Mà thông tư và nghị định này khuyến khích tổ chức cá nhân thành lập webstie diễn đàn theo quy định của pháp luật và đặc biệt là với cá nhân không phải đăng ký giấy phép thành lập mạng xã hội nên tớ hoạt động đúng pháp luật chả sợ gì diễn đàn đó cả.

• Like

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
:)) hii

• Like

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
C50 ko rãnh làm trò đó đâu :D, nó chặn và lọc thông tin ở các cổng ra của Việt Nam kết nối với quốc tế, và theo 1 log list của C50 thì đa số VN đều tham gia Thiên Địa Hội :D :cool:

Cùng lắm chỉ là bọn quản lý thông tin văn hóa hoặc sở văn hóa thông tin.

Congngheaz: điểm đến của các cuộc DDos chăng :D

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
Diễn đàn tơ thành lập trước khi nghị định 72/2013/ND-CP có hiệu lực nên nó tuân theo nghị định 97/2008/NĐ-CP và thông tư 07/2008/TT-BTTTT. Mà thông tư và nghị định này khuyến khích tổ chức cá nhân thành lập webstie diễn đàn theo quy định của pháp luật và đặc biệt là với cá nhân không phải đăng ký giấy phép thành lập mạng xã hội nên tớ hoạt động đúng pháp luật chả sợ gì diễn đàn đó cả.
ớ mình tưởng là luật mới ra thì phải theo luật mới chứ??

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
nói như bác ai có domain trước 2013 là có lợi :D

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát