Hướng dẫn Hỏi cách tạo trang chủ khi bấm vào icon ngôi nhà,ở đây có danh sách các tin tức mới

phungprotv

Gefreiter
Được Like
24
Như tiêu đề nhé các bác,tình hình là e muốn làm 1 cái site kiểu như sinhvienit đó,nhưng e k biết làm thế nào để tạo 1 trang khi bấm vào cái icon home trên thanh nav thì xuất hiện 1 trang tổng hợp tin tức như này

e không biết phải làm sao để tạo ra 1 trang chủ như thế,lúc đó e chợt nghĩ đến kết hợp wp để làm vì thấy wp làm trang tin tức thì tốt,nhưng có điều là khi e cài 2 cái vào,chỉ thay link khi bấm vào icon home sẽ vào trang wp,còn bấm icon diễn đàn thì vào xf,mới cả 2 trang này lại sử dụng tài nguyên từ 2 nguồn khác nhau,nên nếu đăng nhập wp xong lại phải đăng nhập xf,kiểu này thì chán quá các bác ak.
Hôm bữa thấy có bác share style seomxh cũng có cái trang chủ trượt trượt tổng hợp tin đó,mà e k cài được cái xenportal2 nên bó tay.
Bác nào chỉ e làm 1 cái trang chủ như của sinhvienit với,hay giống kiểu seomxh cũng đc,e dùng style DC.advande flat của @datdaik000 ạ,e là e kết cái style này nên muốn làm 1 trang chư dùng chung style đó,chứ dùng lôm côm không đồng bộ tí nào.
M.n giúp e với ạ,PLEASE!!!!@PVS,@THB

eBin

Gefreiter
Được Like
53
Bạn kiếm Xenporta thử xem. Có addon kết hợp Wordpress với Xenforo nhưng mình thấy nó phức tạp lắm.

phungprotv

Gefreiter
Được Like
24
Xenportal nó là tạo 1 trang mới /portal lấy dữ liệu xen ra á b.
bạn muốn học thì pm fb mình nói rõ. Còn thuê thì cứ pm...nhanh đẹp chuẩn
mình cài potal 1.6 r,đã dùng đc,hi
nhưng có cách nào để thay cái hình default cho thread đc kg b?
mình có cài cái thumbnail r,nhưng nếu k up ảnh trong bài viết thì n lại hiện 1 hình sẵn như này..
mình muốn thay cái đó bằng cái khác được k?

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom