Lỗi login nhờ ace giúp đỡ

Lucius Nguyen

Private
Được Like
14
ace cho mình hỏi lỗi này là sao và cách sửa với. đăng nhập xong tự nhiên nó choán hết cả màn hình che hết cả các mục khác :(

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
do chưa load xong thôi mà :)

Lucius Nguyen

Private
Được Like
14
Mod cho mình hỏi làm thế nào để có avar và các biểu tượng bên cạnh như vậy. và có thêm cả nút onl màu xanh khi onl và màu đỏ khi off nữa
Thứ 2 là điểm point lên là tính bằng cái gì nhỉ. mình test thử đăng bài và lấy nick khác vào like điểm cũng không lên tmi~~tmi~~

lanhhuyettu

Corporal
Được Like
110
- avar và các biểu tượng bên cạnh: Style người ta thiết kế như vậy. Cái này bắt nguồn từ trang xenadmin của bọn tây, mấy anh em việt lấy về dùng.
- nút onl màu xanh khi onl và màu đỏ khi off: status online tròn hoặc https://xenforo.com/community/resources/rt-online-status-ribbon.1276/
Mặc định xenforo 1.3 đã có rồi thì phải, css lại màu là đc.
- Điểm pont tính bằng like,. post, mời bạn bè... mặc định của nó giới hạn max 113

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
tất cả những thứ bạn cần đều có trong box tips and guide rồi nha, bạn tìm giúp mình, cái điểm point là điểm thành tích được mặc định ở xenforo

Lucius Nguyen

Private
Được Like
14
cho mình hỏi tiếp mấy thứ :D:D:D
1/ Có bạn nào có ảnh hướng dẫn phân quyền S-Mod, Mod, Register và Banned User không. Mình đọc tiếng anh dịch lâu quá X_XX_X
2/ Mình muốn thay ảnh các catalogy như hình dưới thì chỉnh ở đâu?

3/ Cuối cùng là mình muốn hỏi có thể giới hạn thành viên đăng ký khi vào diễn đàn hay là tắt chức năng đăng ký không?
Thanks \m/\m/\m/

lanhhuyettu

Corporal
Được Like
110
cho mình hỏi tiếp mấy thứ :D:D:D
1/ Có bạn nào có ảnh hướng dẫn phân quyền S-Mod, Mod, Register và Banned User không. Mình đọc tiếng anh dịch lâu quá X_XX_X
2/ Mình muốn thay ảnh các catalogy như hình dưới thì chỉnh ở đâu?

3/ Cuối cùng là mình muốn hỏi có thể giới hạn thành viên đăng ký khi vào diễn đàn hay là tắt chức năng đăng ký không?
Thanks \m/\m/\m/
3. Vào admin.php?options/list/usersAndRegistration tắt chức năng đăng ký.

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
phân quyền Smod, Mod thì tùy theo ý của bạn để set quyền thôi, chứ không có cần cụ thể đâu ^^

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom