Help thông báo lỗi Server Error Logs

Newstar2017

Private
Được Like
1
Tình hình là mình bị lỗi này nhiều quá, hàng ngày nó gửi thông báo lỗi Server Error Logs trong admincp trang web của mình rất nhiều.

Zend_Db_Statement_Mysqli_Exception: Mysqli statement execute error : Incorrect key file for table './papa66/xf_session.MYI'; try to repair it - library/Zend/Db/Statement/Mysqli.php:214

Thậm chí sever của mình còn bị shutdown, khi mình bật lại sever thì lại phải repair lại table "xf_session" bằng lệnh
REPAIR TABLE xf_session;

Nhưng ko hết được dứt điểm, cứ tầm 3-5 ngày lại bị như thế. Điều này làm phiền mình rất nhiều vì sever bị shutdown và phải repair lại table "xf_session"

Rất mong các ae trợ giúp cho mình.

Thanks !

• Like
Reactions: THB

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
tại host yêu quá thôi, mua host mới, nhờ bác @THB tư vấn cho gói phù hợp hơn

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,930
cái này mình thấy cũng có thể do 1 vài addon nó đụng nhau, nó cũng báo kiểu này,
bạn xóa hết báo lỗi. tắt hết ( tắt nhé, chứ ko phải uninstall nhé). rồi mở lên từng cái 1 xem báo lỗi ko nhé. khi báo lỗi cái nào thì tìm cách khắc phục cái đó.
chúc thành công!

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
cái này mình thấy cũng có thể do 1 vài addon nó đụng nhau, nó cũng báo kiểu này,
bạn xóa hết báo lỗi. tắt hết ( tắt nhé, chứ ko phải uninstall nhé). rồi mở lên từng cái 1 xem báo lỗi ko nhé. khi báo lỗi cái nào thì tìm cách khắc phục cái đó.
chúc thành công!
sever mà nó bị shutdown là do quá tải tài nguyên thôi, trước dùng host em cũng bị nên không có chuyên xung đột adon đâu, nếu xung đột addon thì bí báo lỗi ngay chứ không đợi vài ba ngày mới sập đâu

tuna

Sergeant
Được Like
276
hôm trước mình cũng bị, nhờ bọn cung cấp host nó xử nên ko biết tụi nó fix kiểu gì :D:D:D:D

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom