Help Lỗi máy chủ ko thể gửi email

quang9292

Gefreiter
Được Like
18
Có bác nào đang bị ko ạ, em dùng gmail để gửi thư cho xenforo (mật khẩu ứng dụng), làm như bài này https://vnxf.vn/threads/huong-dan-cau-hinh-email-gui-thu-xac-nhan-cho-xenforo.6868/

Đang xài trơn tru cho 4 web thì từ 10/4 cả 4 web đều ko gửi được email.
Em check log thì thấy hiện thế này:

• Swift_TransportException: Email to [email protected] from [email protected] failed: Connection could not be established with host smtp.gmail.com :stream_socket_client(): Unable to connect to ssl://smtp.gmail.com:465 (Connection timed out)
  • src/vendor/swiftmailer/swiftmailer/lib/classes/Swift/Transport/StreamBuffer.php:261

• Tạo ra bởi: Tài khoản không xác định
  • 23/4/24 lúc 22:51
Em ko thay đổi gì trên server cả, em dùng vps bên mỹ, chạy directadmin.

Xen 2.2.13, directadmin thì mới up
1.662

• Like
Reactions: THB

Binvnhehe999

MasterCorporal
Được Like
24
nó khá giống lỗi trước đây của mình , bạn có thể cho port của mail vượt qua tường lửa nhé

quang9292

Gefreiter
Được Like
18
Các bác cho em hỏi, là mình tự cài vps, debian, cài directadmin, thì có cách nào nhà cung cấp họ chặn smtp của mình ko? Thanks!

• Like

quang9292

Gefreiter
Được Like
18
mình khắc phục được rồi cả nhà, ko biết bị sao luôn, chỉ biết là tạo 1 vps mới, move dữ liệu qua thì nó lại được. khả năng mình đoán là do directadmin có vấn đề gì đó.

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,930
cái này là dùng gmail tạo mật khẩu ứng dụng. mà gửi nhiều mail quá gg nó chặn ko cho gửi nữa. Nên tạo 1 cái gmail mới và tạo mk ứng dụng nói gửi cho kt quản lý vps add vào là ok. Nhưng hiện tại cập nhất mới nhất là gmail tìm hoài ko ra chỗ tạo mk ứng dụng. hiii. Tốt nhất là mua mail marketing trả phí thì ổn hơn gg free.

quang9292

Gefreiter
Được Like
18
cái này là dùng gmail tạo mật khẩu ứng dụng. mà gửi nhiều mail quá gg nó chặn ko cho gửi nữa. Nên tạo 1 cái gmail mới và tạo mk ứng dụng nói gửi cho kt quản lý vps add vào là ok. Nhưng hiện tại cập nhất mới nhất là gmail tìm hoài ko ra chỗ tạo mk ứng dụng. hiii. Tốt nhất là mua mail marketing trả phí thì ổn hơn gg free.
ko có ở mục chức năng nhưng tìm trong tài khoản vẫn ra.

Ko phải bị gmail đâu bạn, mình setup cái vps khác chạy trơn tru liền, nó bị ở tường lửa trong directadmin chặn port 465, mà mình ko khắc phục được, cài cái vps khác lại ok.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom