Vấn đề bảo mật

daklak1985

MasterCorporal
Được Like
68
Chào mọi người ! Hiện mình đang cần tìm một add-on hay một cái gì đó tương tự nó có chức năng khi phát hiện ra 1 ai đó đang cố tình hack hay ddos vào hệ thống forum thì add-on này sẽ hiện cảnh báo trên máy tính của người hacker đó như: "thiết bị của bạn sẽ bị phá hủy trong 10 giây..." Sau 10 giây đó máy tính của nó sẽ bị chập mạch rồi cháy nổ. Có ai giúp vấn đề này được không nhĩ? Thank trước :*

KenLilBoiz

CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến
Được Like
363
ước mơ của bạn mang tầm vóc thế giới rồi ... nếu như các bạn vẫn cứ dùng hosting free do những nhà cung cấp hay các cá nhân không đảm bảo thì 99% các bạn bị mất dữ liệu là bình thường ..

Xin phép anh bình và red nếu như có những topic kiểu này em xin được khóa tạm thời :D ... lý do phi thực tế =))) .

daklak1985

MasterCorporal
Được Like
68
ước mơ của bạn mang tầm vóc thế giới rồi ... nếu như các bạn vẫn cứ dùng hosting free do những nhà cung cấp hay các cá nhân không đảm bảo thì 99% các bạn bị mất dữ liệu là bình thường ..

Xin phép anh bình và red nếu như có những topic kiểu này em xin được khóa tạm thời :D ... lý do phi thực tế =))) .
Hồi xưa loài người không ai nghĩ sẽ lên được mặt trăng hay sao hỏa đâu bạn,giờ thì loài người thám hiểm luôn cả vũ trụ rồi đấy ^^

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205

Khóa làm gì bác cứ để lâu lâu anh em chém gió cho vui
Nếu không được gọi là ý tưởng thì sẽ được gọi là hoang tưởng rofl~~

KenLilBoiz

CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến
Được Like
363
Hồi xưa loài người không ai nghĩ sẽ lên được mặt trăng hay sao hỏa đâu bạn,giờ thì loài người thám hiểm luôn cả vũ trụ rồi đấy ^^
Khóa làm gì bác cứ để lâu lâu anh em chém gió cho vui
Nếu không được gọi là ý tưởng thì sẽ được gọi là hoang tưởng rofl~~
Đang troll vui mà 2 bác căng thẳng quá haha

Vin696

Gefreiter
Được Like
48
Cái này thì có thể mà, nhưng chả liên quan vẹo gi tới xf cả. Mua cái máy chủ, gửi vào datacenter, thuê người setting rồi trông nom là bảo mật là như ý luôn. Đứa nào hăm he hack máy chủ của bạn, nó nhắn tin về thằng đệ, đệ bạn xử được thì tốt, ko thì bấm nút, nổ banh datacenter luôn.

p/s: xf chỉ là 1 phần mềm be bé trong cái nhà host to bự thôi.

lh1987

Private
Được Like
16
Nếu bạn làm được điều này, bạn sẽ là chúa tể thế giới.

Sáng: ngồi ăn điểm tâm giao việc cho Obama
Trưa: ngồi uống nước mát chờ thèng họ Tập nó đánh cho bạn đôi giày
Tối: đếch biết làm gì, đành tặc lưỡi bảo cho mấy thèng chém gió ở VNXF sập chơi. Xong xuôi thì đi ngủ với mấy em hoa hậu hoàn vũ cho nhẹ óc... muscle~~

Giấc mơ quá đẹp! Một nút nhấn của bạn còn quan trọng hơn cả nút nhấn khơi mào chiến tranh hạt nhân lần thứ 1.
Phải đăng phập vào để like bác này vì gần giống mình nghỉ.. :)
Mình có thể nói ngắn gọn cho ý tưởng ( sory, phải là ko tưởng ) cái đó vẫn thực hiện được như yêu cầu của bạn nếu bạn thật sự là 1 pro IT thêm vài điều kiện nữa...
có thể biết được ip thật của kẻ tấn công kết hợp tool quét thông tin sẽ có nhiều phương án ở đây mình nói cái dễ nhất là lấy được email rồi gửi cho nó 1 em bé khi nó mở mail ra xem và mọi chuyện ko còn gì nói nữa...
mình nhớ lúc trước ( khoảng 3 hay 4 năm gì đó ) có bạn bên SVIT đã làm được nhưng ko đến nổi phá hỏng máy người ta mà thao tác toàn quay tay đại Pháp chứ chưa có thể auto được... :)))

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Cái này nó cũng dạng như kiểu virus lây lan để làm chập mạch thiết bị ấy mà,ai giỏi chắc làm được ^^
virut chỉ là phần mềm. sao nó biết đc phần cứng? hii.

vanphu113

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
103
Chưa thấy virus nào có thể phá hủy phần cứng cả, bạn cho thời gian 2-30 năm nữa để anh em VNXF nghiên cứu nhé :D

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Chào mọi người ! Hiện mình đang cần tìm một add-on hay một cái gì đó tương tự nó có chức năng khi phát hiện ra 1 ai đó đang cố tình hack hay ddos vào hệ thống forum thì add-on này sẽ hiện cảnh báo trên máy tính của người hacker đó như: "thiết bị của bạn sẽ bị phá hủy trong 10 giây..." Sau 10 giây đó máy tính của nó sẽ bị chập mạch rồi cháy nổ. Có ai giúp vấn đề này được không nhĩ? Thank trước :*

Dễ ẹc, cho mình hỏi phát, bạn có đủ tiền làm không coffee~~

Bây giờ web nào cũng có thêm 1 đoạn check location, dựa vào đó viết ra 1 script theo dõi hoạt động người dùng, và làm một số loại trừ ví dụ như giới hạn bao nhiêu lần request vào admin.php hoạc các folder nào đó trên server =? khả nghi sẽ Warning đến mail của Webmaster hoặc SMS, và Popup 1 SMS cho người đang Attack, còn script tự hủy máy tính của attacker thì chỉ trừ attacker đó down doạn scipts trong popup đó! . . . .

Túm lại có $ là giải quyết được hết!

P/S các bạn đừng nghĩ là không có những soft kiểu như này nhé, DeepWeb bao la bát ngát! clap~~

daklak1985

MasterCorporal
Được Like
68
Dễ ẹc, cho mình hỏi phát, bạn có đủ tiền làm không coffee~~

Bây giờ web nào cũng có thêm 1 đoạn check location, dựa vào đó viết ra 1 script theo dõi hoạt động người dùng, và làm một số loại trừ ví dụ như giới hạn bao nhiêu lần request vào admin.php hoạc các folder nào đó trên server =? khả nghi sẽ Warning đến mail của Webmaster hoặc SMS, và Popup 1 SMS cho người đang Attack, còn script tự hủy máy tính của attacker thì chỉ trừ attacker đó down doạn scipts trong popup đó! . . . .

Túm lại có $ là giải quyết được hết!

P/S các bạn đừng nghĩ là không có những soft kiểu như này nhé, DeepWeb bao la bát ngát! clap~~
Mình đang là nông dân làm vườn chắc là không có tiền rồi bạn ơi

• Like
Reactions: THB

chientc

Gefreiter
Được Like
35
mình nghĩ làm như này sẽ dễ hơn

khi có kẻ muốn tấn công hệ thống website thì web site sẽ hiện cảnh báo 3 lần.nếu cố gắng tấn công lần nữa thì website tự cấm truy cập luân.đồng thời gửi mail cho adminCP

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
mình thấy ko có biện pháp nào tối ưu hết.
Mình đề nghị cách này nhé. haaa
1. tắt trình duyệt và out ra khỏi web mình.
2. tắt máy tính.
...................................
.............................
..............................
.....................................
..........................................
rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~
3. cầm điện thoại gọi cho nhà cung cấp host. nói xóa hết cái website.
xong đố ai mà hack được.
kiếm xe máy ra chạy Grapbike.ninja~~ninja~~ninja~~ninja~~ninja~~ninja~~ninja~~ninja~~ninja~~
haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaabandit~~bandit~~bandit~~bandit~~bandit~~bandit~~bandit~~bandit~~

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
mình thấy ko có biện pháp nào tối ưu hết.
Mình đề nghị cách này nhé. haaa
1. tắt trình duyệt và out ra khỏi web mình.
2. tắt máy tính.
.............................
..............................
.....................................
..........................................
rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~rofl~~
3. cầm điện thoại gọi cho nhà cung cấp host. nói xóa hết cái website.
xong đố ai mà hack được.
kiếm xe máy ra chạy Grapbike.ninja~~ninja~~ninja~~ninja~~ninja~~ninja~~ninja~~ninja~~ninja~~
haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaabandit~~bandit~~bandit~~bandit~~bandit~~bandit~~bandit~~bandit~~

Bro giống ý mình vãi =]]z Bro Grap, tui Uber thơm kèo . . . yn~~

• Like

Jajangmyeon

Private
Được Like
0
Cái addon này phải làm cả datacenter, thằng nào đánh vào mình là bấm nút tự hủy, như bom hẹn giờ ấy. Trước khi nổ thì có cơ chế chuyển hết dữ liệu sang datacenter khác, ngày nổ chục cái datacenter là bọn hacker xanh mặt thôi =))

singh

Sergeant
Được Like
276
( Troll ) mình có ý tưởng này : đó là addon khi một hacker nào đó vừa ngó xem có tính hack web mình hay không, thì ngay lập tức addon khóa ip, khóa đường truyền hacker đó, làm không thể tấn công web nữa, và addon này tích hợp lên đt, khi ai đó tính hacker đt, dù chưa hack nhưng addon lập tức khóa người hacker ngay lập tức

noob

Private
Được Like
10

Định nghĩa được thế nào là đang cố tình hack hay ddos vào hệ thống forum trong giải thuật thực tế đi, noob code cho bạn addon đó trong vài nốt nhạc ngay

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom