Addon [VNXF] Forum Threads - Hiện block bài mới ở bất cứ nơi đâu theo hook

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
VNXF là 1 diễn đàn đơn thuần và không dùng trang portal, vì thế sẽ gặp một số vấn đề nan giải là làm sao có thể tập hợp những bài viết mới nhất, vấn đề này được giải quyết ngay với addon VNXF Stats, nhưng điểm mạnh của addon này cũng chính là điểm yếu: Nó hiển thị nhiều block rườm rà, không phù hợp để tập trung một lượng ít chủ đề, mặt khác lại bị hạn chế khu vực hiển thị. Vì thế 1 "trợ lý" mang tên [VNXF] Forum Threads - Hiện block bài mới ở bất cứ nơi đâu theo hook đã ra đời để hỗ trợ.

[vnxf] forum threads - hien block bai moi o bat cu noi dau theo hook 1.jpg

[VNXF] Forum Threads - Hiện block bài mới ở bất cứ nơi đâu theo hook, đúng như tên gọi, addon này giúp bạn "show" các bài viết mới (được lựa chọn một số box muốn lấy bài), lấy bài trong 1 khoảng thời gian nhất định, chọn số bài hiển thị, và đặc biệt nhất là bạn có thể chọn hook để móc "miếng mồi" này vào, đó là hook có sẵn của giao diện, hoặc hook do bạn tự đặt tên. Cách sử dụng và hiển thị của addon này lại giống người anh em [VNXF] More Threads.

Có lẽ 3 addon: [VNXF] Stats, [VNXF] More Threads[VNXF] Forum Threads sẽ là những người bạn đồng hành không thể thiếu nhau và không thể không sử dụng trong diễn đàn của các bạn.

[vnxf] forum threads - hien block bai moi o bat cu noi dau theo hook 2.jpg

Cách cài đặt cũng như mọi addon khác của VNXF.
Tiếp theo đó các bạn phải vào phần Option của addon để đặt tên hoặc nhập tên hook mà bạn muốn addon gắn vào để hiển thị (mục Addon gắn vào hook nào?).
Ví dụ, mặc định hook đang là: vnxf_forum_threads. Sau khi cài addon xong bạn phải dán đoạn code này vào vị trí muốn hiển thị addon:
Mã:
<xen:hook name="vnxf_forum_threads"/>
Hoặc có thể đổi hook thành: ad_above_content (hiện ở trên nội dung bài viết)

Blue - VNXF

Đính kèm

• VNXF Forum Threads 1.0.zip
    5.4 KB · Lượt xem: 153

logliu21

Gefreiter
Được Like
24
thanks anh nhiều nà...
nhờ add-on của ah mà cái porta của em nó bớt xấu kaka
như site tin tức cmnr...

snail

Gefreiter
Được Like
48
Mình đang dùng [VNNET] Forum Recent Threads 1.1.0 của vnnet thấy ngon lắm rồi. Không phải thêm code

• Like
Reactions: THB

HungTQ

Sergeant
Được Like
309
Khá là hay cho những trang tin tức

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Mình đang dùng [VNNET] Forum Recent Threads 1.1.0 của vnnet thấy ngon lắm rồi. Không phải thêm code
đúng rồi trả phí thì ngon hơn có phí. còn ko trả phí thì đc tặng cho 1 cái backlink cũng ngon rồi.
Bác đc lời mà sao ko ngon được.

p/s: chủ yếu là ý tưởng nhé. hiii

dinhyen

Corporal
Được Like
36
:*

Đính kèm

36.5 KB · Lượt xem: 79
    41.4 KB · Lượt xem: 71
  • Like

manh0710

Private
Được Like
14
Ad ỉm cái này hơi lâu đấy nhá. Thank!!!

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Ad ỉm cái này hơi lâu đấy nhá. Thank!!!
như thế mọi người mới thấy quí nó. chứ đôi lúc cho free hoài có khi xem thường.
hiii
cảm ơn mọi người ủng hộ vnxf.

dinhyen

Corporal
Được Like
36
thanks anh nhiều nà...
nhờ add-on của ah mà cái porta của em nó bớt xấu kaka
như site tin tức cmnr...
View attachment 21407
định vào xem mà e thấy website của bác nó bảo

Not Found
The requested URL /trang-chu was not found on this server.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

• Like

onesite

Private
Được Like
1
mình cho hook: hiển thị ở page_container_content_top

Nếu mình muốn cho hiển thị ở trang chủ thôi thì hook là gì ạ, cảm ơn.

• Like

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
Chừ muốn hiển thị list danh sách dạng 1, 2, 3, 4 thay vì đám hình đại diện thì phải mần sao @Blue ui. Mò hoài mà nó không hiển thị!

• Like

quick87

Corporal
Được Like
62
VNXF là 1 diễn đàn đơn thuần và không dùng trang portal, vì thế sẽ gặp một số vấn đề nan giải là làm sao có thể tập hợp những bài viết mới nhất, vấn đề này được giải quyết ngay với addon VNXF Stats, nhưng điểm mạnh của addon này cũng chính là điểm yếu: Nó hiển thị nhiều block rườm rà, không phù hợp để tập trung một lượng ít chủ đề, mặt khác lại bị hạn chế khu vực hiển thị. Vì thế 1 "trợ lý" mang tên [VNXF] Forum Threads - Hiện block bài mới ở bất cứ nơi đâu theo hook đã ra đời để hỗ trợ.

[VNXF] Forum Threads - Hiện block bài mới ở bất cứ nơi đâu theo hook, đúng như tên gọi, addon này giúp bạn "show" các bài viết mới (được lựa chọn một số box muốn lấy bài), lấy bài trong 1 khoảng thời gian nhất định, chọn số bài hiển thị, và đặc biệt nhất là bạn có thể chọn hook để móc "miếng mồi" này vào, đó là hook có sẵn của giao diện, hoặc hook do bạn tự đặt tên. Cách sử dụng và hiển thị của addon này lại giống người anh em [VNXF] More Threads.

Có lẽ 3 addon: [VNXF] Stats, [VNXF] More Threads[VNXF] Forum Threads sẽ là những người bạn đồng hành không thể thiếu nhau và không thể không sử dụng trong diễn đàn của các bạn.

Cách cài đặt cũng như mọi addon khác của VNXF.
Tiếp theo đó các bạn phải vào phần Option của addon để đặt tên hoặc nhập tên hook mà bạn muốn addon gắn vào để hiển thị (mục Addon gắn vào hook nào?).
Ví dụ, mặc định hook đang là: vnxf_forum_threads. Sau khi cài addon xong bạn phải dán đoạn code này vào vị trí muốn hiển thị addon:
Mã:
<xen:hook name="vnxf_forum_threads"/>
Hoặc có thể đổi hook thành: ad_above_content (hiện ở trên nội dung bài viết)

Blue - VNXF

Cho mình hỏi addon này có yêu cầu phải cài thêm addon nào không để nó có thể hiện cái ảnh bìa không các bạn nhỉ ?
Mình test trên localhost mà không thấy nó hiện cái hình mặc do đã có set trong option như hướng dẫn.

Cảm ơn anh em !

Sửa lần cuối:
  • Like

tuna

Sergeant
Được Like
276
  • Like

lanhhuyettu

Corporal
Được Like
110
anh @Blue cho em hỏi, em sử dụng ảnh từ bên ngoài để làm thumbnail, khi cài đặt thì thumnail ko hiện do bị chuyển thành link dạng http://res.cloudinary.com/tint/image/fetch/w_{$opt.wimg},h_{$opt.wimg},c_thumb/link ảnh

Vậy khắc phục thế nào ạ, em có xóa đoạn 'http://res.cloudinary.com/tint/image/fetch/w_{$opt.wimg},h_{$opt.wimg},c_thumb" thì được nhưng vậy thì có ổn ko ạ
không hiển thị là do tài khoản full rồi. Bạn tự tạo tài khoản mới thay tên vào là đc.
Xóa đoạn code thumb đó vẫn ok tùy. Nhưng ảnh load nặng, điểm seo thấp

sky thanh

Gefreiter
Được Like
16
có addon nào như này danh cho xf2 ko các bác chỉ mình với.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom