Help Xin các cao nhân hướng dẫn :(

BiaFue

Private
Được Like
1
Chào các tiền bối ở vnxf, mình mới tìm hiểu về xenforo chưa được lâu nên có một số vấn đề thắc mắc nhưng không biết lên google search gì cho nó ra nên mạn phép được đặt câu hỏi ở đây ạ.
1. Làm sao để cái ảnh trên phần header nó nằm ở giữa ạ?

2. Những cái dòng màu chữ đỏ này là bị lỗi hay là sao ạ?

Xin cảm ơn ạ

BiaFue

Private
Được Like
1
Dạ nhân tiện em đang sử dụng skin Brivium Tin ạ

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
1. Bạn thử dùng css chỉnh xem sao
2. Những template đó là những template đã được chỉnh sửa nên sẽ hiển thị như vậy

BiaFue

Private
Được Like
1
2. Những template đó là những template đã được chỉnh sửa nên sẽ hiển thị như vậy
e mò muốn xoắn óc nhưng mà vẫn k được ạ @@

BiaFue

Private
Được Like
1
Dùng css thì dùng như thế nào ạ ?

NDK

MasterSergeant
Được Like
741
@BiaFue
1. Phần có cái banner đó sửa trong Header, chọn ảnh làm background nhé, bạn xem ảnh để biết chỗ mà sửa cho đúng:

Kết quả:

2./ Như @PVS đã nói, các template đã chỉnh sửa thêm thắt các kiểu sẽ được hiển thị có màu đỏ cực kì nổi bật, qua đó nói lên tâm trạng của coder sau những đêm không ngủ trông đèn chờ khói thuốc bay, chỉnh sửa những đoạn code cực kỳ sáng tạo, mang đến những giao diện Xenforo độc đáo, mang đến cho người dùng sử dụng một cái nhìn sâu sắc, sinh động hơn

BiaFue

Private
Được Like
1
@BiaFue
1. Phần có cái banner đó sửa trong Header, chọn ảnh làm background nhé, bạn xem ảnh để biết chỗ mà sửa cho đúng:
View attachment 27225
Kết quả:
View attachment 27226
2./ Như @PVS đã nói, các template đã chỉnh sửa thêm thắt các kiểu sẽ được hiển thị có màu đỏ cực kì nổi bật, qua đó nói lên tâm trạng của coder sau những đêm không ngủ trông đèn chờ khói thuốc bay, chỉnh sửa những đoạn code cực kỳ sáng tạo, mang đến những giao diện Xenforo độc đáo, mang đến cho người dùng sử dụng một cái nhìn sâu sắc, sinh động hơn
cho e hỏi thêm 1 câu nữa là sau khi set như vậy xong thì có cách nào để khi ta nhấn vào hình ảnh thì sẽ đưa tới một địa chỉ hoặc một chức năng gì đó k ạ?

NDK

MasterSergeant
Được Like
741
Có vẻ là không có kiểu đó. Chỗ đó đáng lý ra là để Logo, ảnh nền để cho đẹp vậy thôi. Vừa logo link home, lại vừa background link khác, loạn xì ngầu lên chỉ thêm khó chịu

f0rest

MasterCorporal
Được Like
198
cho e hỏi thêm 1 câu nữa là sau khi set như vậy xong thì có cách nào để khi ta nhấn vào hình ảnh thì sẽ đưa tới một địa chỉ hoặc một chức năng gì đó k ạ?
Cái này đơn giản, bạn có thể làm như sau:
Vào ACP->Style template-> Search template "logo_block" ->Tìm đoạn <div id="logo"><a href="{$logoLink}"> -> thay {$logoLink} = đường dẫn hoặc liên kết bạn muốn -> Save -> Done

NDK

MasterSergeant
Được Like
741
Cái này đơn giản, bạn có thể làm như sau:
Vào ACP->Style template-> Search template "logo_block" ->Tìm đoạn <div id="logo"><a href="{$logoLink}"> -> thay {$logoLink} = đường dẫn hoặc liên kết bạn muốn -> Save -> Done
Link đó cho cái logo thôi nhé. Nếu ẩn logo rồi để cái banner lớn đó thì có cho link gì cũng ko đc :D

f0rest

MasterCorporal
Được Like
198
Link đó cho cái logo thôi nhé. Nếu ẩn logo rồi để cái banner lớn đó thì có cho link gì cũng ko đc :D
Thực ra không cần set header background, chỉ cần thay cái ảnh đó là logo là đc rồi nó cũng sẽ tương tự như header background và chèn link vô nó dễ dàng hơn nhiều ;))

BiaFue

Private
Được Like
1
em cảm ơn mọi người đã giúp đỡ em ạ

anhduy

Private
Được Like
0
Chào các tiền bối ở vnxf, mình mới tìm hiểu về xenforo chưa được lâu nên có một số vấn đề thắc mắc nhưng không biết lên google search gì cho nó ra nên mạn phép được đặt câu hỏi ở đây ạ.
1. Làm sao để cái ảnh trên phần header nó nằm ở giữa ạ?

2. Những cái dòng màu chữ đỏ này là bị lỗi hay là sao ạ?

Xin cảm ơn ạ
Bác cho e hỏi làm sao để nó trong suốt như trong hình vậy ạ

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian