Addon 2x Attachment Store - Kho lưu trữ tệp đính kèm cho XenForo 2

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
À bác, vụ Attachments Store bác nói nghe ham quá.

Mình mới cài & setup ftp xong cả rồi.

Nhưng còn dòng Root access url là gì bác.

Ko điền thì k up dc.
View attachment 59470View attachment 59471
Để triển khai cái này phù hợp với ai đang dùng VPS/server riêng.
Tạo một t tài khoản ftp anonymous (quyền view cho khách) và 1 tài khoản FTP như của mình là Admin và pass.
2 đường dẫn dường, 1 đường là thư mục trên FTP, một là URL của ảnh.

Sửa lần cuối:

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Nếu có VPS, bạn nghiên cứu thêm Rclone, nó tự động backup forum của bạn lên google, microsoft... bất kể thư mục, time nào chỉ định. Rồi tự động restore về luôn. Trước dùng VPS bên Sing, speed nó 1Gbs, tải 1 loáng xong cả cái forum 10GB.

Cấu trúc thư mục tự động backup trên google. Nếu bạn dùng Google free (15GB) mình có thể cho bạn 1 acc Onedrive 5TB.

Xehoi

Gefreiter
Được Like
9
thì lập như cái của bạn nó là host của bạn chứ sao lại chevere được chevere là chỉ cái template thôi chứ mình vừa cũng tạo 1 cái subdomain vào cài cái template đấy lên rồi, up nahr nó vẫn lên host của mình thôi cũng bị tốn tài nguyên,
mình muốn up ảnh như cái addon cheveret nhưng host ảnh muốn là cái khác k phải cheveret ví dụ cụ thể là imgbb.com
Cheverto là cái script riêng bạn ơi https://chevereto.com/. Còn cái attacth store này mình cài mấy lần ko đc, toàn báo thiếu file :D

KHUCTHUYDU

MasterCorporal
Được Like
225
Để triển khai cái này phù hợp với ai đang dùng VPS/server riêng.
Tạo một t tài khoản ftp anonymous (quyền view cho khách) và 1 tài khoản FTP như của mình là Admin và pass.
2 đường dẫn dường, 1 đường là thư mục trên FTP, một là URL của ảnh.View attachment 59475
Tại sao cần tới 2 tài khoản ftp, trc cũng làm mà thấy bất tiện nên bỏ, nó mất cấu trúc tùm lum

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Tại sao cần tới 2 tài khoản ftp, trc cũng làm mà thấy bất tiện nên bỏ, nó mất cấu trúc tùm lum
1 tài khoản có quyền ghi xóa, 1 tài khoản có quyền view. Đơn giản mà. cái hay của nó là mình đổi tên thư mục tùy ý, ví dụ: 2020 - 2021 - 2022 tạm hiểu là mỗi năm nó lưu vào 1 thư mục, sau này restore rất nhanh.

KHUCTHUYDU

MasterCorporal
Được Like
225
1 tài khoản có quyền ghi xóa, 1 tài khoản có quyền view. Đơn giản mà. cái hay của nó là mình đổi tên thư mục tùy ý, ví dụ: 2020 - 2021 - 2022 tạm hiểu là mỗi năm nó lưu vào 1 thư mục, sau này restore rất nhanh.
Thấy để làm j nhỉ, trong khi 1 tài khoản là đủ rồi

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Thấy để làm j nhỉ, trong khi 1 tài khoản là đủ rồi
Tài khoản nào đủ, cái đc ghi xóa thì người khác view không đc (vì họ đâu có pass). Cái view đc thì không có quyền ghi file - Làm sao hệ thống ghi file vào FPT đc.

Sửa lần cuối:

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát