hacobi1102

MasterCorporal
Được Like
166
Anh em thấy gì hay ho mà thích thì cứ nói mình sẽ chỉ cho nhé, giao diện đã chia sẻ rồi FaceXen 1.0

Lâu lắm rồi mới quay lại mày mò với XF (khoảng hơn 1 năm), lần cuối cùng là XF 1.5.6 thì phải.
Sau một tháng lăn lộn thiết kế mới dám giới thiệu với các cao nhân một chút về cái web cùi, làm từ XF 2.0.11:

https://yeupet.vn/

Đến cái logo cũng chưa thiết kế được cho ra hồn T_T

Vài chức năng kỹ thuật:
  1. Trang chủ: với slide ảnh, hiển thị bài viết gọn và dễ nhìn hơn tí ti, thêm 3 cái cột ở dưới hơi ngứa mắt nhưng kệ đi.
  2. Tìm kiếm bằng google: tuy nó cập nhật ko thể nhanh như tìm từ database nhưng nó nhẹ, rất nhẹ. Theo mình được biết thì database của XF bị phình to toàn do cái Search mà ra nên tắt nó đi cho lành.
  3. Diễn đàn: cũng có cái slide ảnh mà đang chưa biết thay bằng gì, thống kê, tab widget, Pet Club hiện danh sách ở cuối (cũng hơi ngứa mắt) đang tính để nó dạng cuộn cuộn cho gọn.
  4. Trang Trending: ko rõ nó có tác dụng gì ko nhưng thấy tên hay hay nên cũng kệ
  5. Bài viết: đủ các loại bài liên quan (cố níu giữ khách vì Bounce rate T_T), thêm tí màu mè ở phần Share, thêm nút tiện ích fb, chữ ký chỉ hiện 1 lần, tag cho xuống cuối (xem trên mobile như ma trận), widget 1 bài viết từ portal
  6. Khách xem bài viết sẽ hiện thông báo đăng ký sau 5 giây như này...
  7. Trang hỏi đáp thì bị xung với chủ đề liên quan nên ko bật, gà mờ ko fix được mới cay
  8. Up ảnh miễn phí lên imgur, thấy nhiều ảnh sống thọ chục năm rồi nên cố tin nó vậy và cũng vì nó free.
  9. Tính làm thêm 1 cái nút đa chức năng trượt theo forum khi bấm sẽ ra: Viết bài mới, Top, Trending, Pet Club
Mời anh em cho ý kiến để cải thiện tình hình website

Sửa lần cuối:

laddy9x

Private
Được Like
7
nick bác này nhìn quen quen, hình như là mod vietvbb phải không ạ

AdminPro1990

Gefreiter
Được Like
14
bác hướng dẫn thêm tìm kiếm bằng google đi ạ

tuyettrinh

Gefreiter
Được Like
23
phần quảng cáo và tin bài trong diễn đàn như thế này làm sao ạ

tuyettrinh

Gefreiter
Được Like
23
à cái tên của chuyên mục, box nó ra giữa là làm sao ấy

hacobi1102

MasterCorporal
Được Like
166

casavalahar

Gefreiter
Được Like
21
làm thêm cái này đi bác.

Đính kèm

• mod tich xanh.png
    mod tich xanh.png
    11.4 KB · Lượt xem: 10

tuyettrinh

Gefreiter
Được Like
23
6 là dùng addthis
8 thì là code chip image upload

Addons TL social groups

Cái đó là của google b
em cũng biết là của google nhưng em muốn hỏi là nếu có code ads của google thì chỉnh thế nào để nó nằm được như vậy ấy chứ code ads của google nó nằm riêng biệt mà của anh nó hiển thị được giống như tin của diễn đàn ấy

hacobi1102

MasterCorporal
Được Like
166
làm thêm cái này đi bác.
Cái đó là gì bạn nhỉ
em cũng biết là của google nhưng em muốn hỏi là nếu có code ads của google thì chỉnh thế nào để nó nằm được như vậy ấy chứ code ads của google nó nằm riêng biệt mà của anh nó hiển thị được giống như tin của diễn đàn ấy
Cái đó là ads matched content, em tạo ads unit mới là có

AdminPro1990

Gefreiter
Được Like
14
Tích xanh ở đâu? ở fanpage hay gì?
chắc bác í nói là làm thêm cái tích xanh sau tên thành viên ở xenforo 2 ấy bác. :D ở xen 1 thì có addon xác nhận thành viên veri có tích xanh nhưng xenforo 2 chưa có addon đó :D

hacobi1102

MasterCorporal
Được Like
166
chắc bác í nói là làm thêm cái tích xanh sau tên thành viên ở xenforo 2 ấy bác. :D ở xen 1 thì có addon xác nhận thành viên veri có tích xanh nhưng xenforo 2 chưa có addon đó :D
à ra thế, nhưng mình thì ko cấp quyền gì cho thành viên chưa verify cả, nên họ đâu có xuất hiện trên forum được :D

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom