Hỏi về database bị phình to

tùng

Private
Được Like
17
Mình sử dụng xenforo 1.4.6 , file (mã nguồn) chiếm tầm 36 MB , nhưng database của mình chưa có gì phình tới 163 MB chỉ có 5 thành viên đăng kí , và 1 số categories và forum, chưa có bài đăng nhiều. Vậy cho mình hỏi web thương mại (chợ) thì trung bình dung lượng database là bao nhiêu hoặc trang vnxf.vn/ database tầm 1GB không. để mình lựa chọn và nâng cấp host lên
Và Đối với Table xf_IPxf_search_index mình có nên xóa không
Dưới đây là thông tin host của mình đang sử dụng, mong mọi người góp ý thêm ạ, vì website mới làm nên đầu tư nhỏ trước :)

Sửa lần cuối:
L

Lê Thanh Giảng

Khách VNXF
Mình sử dụng xenforo 1.4.6 , file (mã nguồn) chiếm tầm 36 MB , nhưng database của mình chưa có gì phình tới 163 MB chỉ có 5 thành viên đăng kí , và 1 số categories và forum, chưa có bài đăng nhiều. Vậy cho mình hỏi web thương mại (chợ) thì trung bình dung lượng database là bao nhiêu hoặc trang vnxf.vn/ database tầm 1GB không. để mình lựa chọn và nâng cấp host lên
Và Đối với Table xf_IPxf_search_index mình có nên xóa không
Dưới đây là thông tin host của mình đang sử dụng, mong mọi người góp ý thêm ạ, vì website mới làm nên đầu tư nhỏ trước :)
mình nghỉ database của forum củng cở tầm gần 1GB thôi chứ không tới có cái file đính kèm thì mới nhiều
cái db của bạn không có vấn đề gì như vậy củng hợp lí rồi
còn cái db tìm kiếm thì cứ xóa nhưng sau này site lớn mạnh thì add vào chứ không có làm sau anh em tìm bài viết được
niếu bạn mới thành lập thì mua host cở 300MB ---> 500MB là đủ đảm bảo sài 3 tháng chưa đầy. nhớ đừng up file đính kèm lên host nha, up lên thì mua con VPS luôn cho rồi. :D
chúc bạn thành công

chimcanh

MasterCorporal
Được Like
182
theo tui thì bạn lên Emty cả 2 table xf_ip co the xoa, xf_search_index đi và khóa luôn tính năng tim kiếm trên diễn đàn đi nhé.
- Dùng công cụ tìm kiếm của google vừa nhanh vựa hiệu quản lại tốt cho seo

thành lê

Gefreiter
Được Like
76
theo tui thì bạn lên Emty cả 2 table xf_ip co the xoa, xf_search_index đi và khóa luôn tính năng tim kiếm trên diễn đàn đi nhé.
- Dùng công cụ tìm kiếm của google vừa nhanh vựa hiệu quản lại tốt cho seo
Nhưng nếu forum ít được Google lập chỉ mục thì sao?

chimcanh

MasterCorporal
Được Like
182
đat code tim kiếm lên thì google nó mới lập chỉ mục nhanh

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,929
Đặt sao vậy bác

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,929
Bác này úp úp mở mở nhỉ?
Cụ thể tí đi. Hii.
Trên 4rum chỗ nào là dễ thấy nhất? Logo, header....?:p

chimcanh

MasterCorporal
Được Like
182
bác vào đây :
http://6giay.vn/
nằm ngày chỗ này : Hãy sử dụng công cụ tìm kiếm để tìm được sản phẩm ưng ý trên 6giay.vn nhé

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom