Nên dùng Host hay Server cho Xenforo?

minhthangtin

Private
Được Like
19
Hiện tại mình định lập một website bằng xenforo, nhưng chưa có kinh nghiệm nhiều về máy chủ, vậy nên mình muốn hỏi nếu dùng xenforo làm website thì có nên dùng host để chạy web hay không? Hay cần phải dùng đến server thì web mới chạy ổn định không bị downtime? Mong mọi người có thể tư vấn giúp mình vấn đề này?

Khắc Nam

Corporal
Được Like
96
Ổn định thì nên xài host còn bảo mật thì nên xài vps vì host họ share nhiều khách hàng nên vấn đề die là khó vì họ phải đảm bảo cho nhiều người còn vps 1 mình bạn bạn tự quản lý .

minhthangtin

Private
Được Like
19
nhưng mà mình thấy xenforo khá tốn ram không biết host có chị được không nữa

• Like
Reactions: THB

Khắc Nam

Corporal
Được Like
96
dùng cache thì không tốn nhé bạn , bản cũ thì tốn chứ bản mới 1.4.7 thì ko thấy tốn , web bên mình 200 người chạy chỉ có ram 1GB vẫn ầm ầm đấy

minhthangtin

Private
Được Like
19
À mình còn muốn hỏi cả về dung lượng ổ cứng nữa, chẳng hiểu sao web mình mới tạo chưa có thành viên mà ổ cứng cứ sau một ngày lại tăng thêm vài chục mb, mình cũng không hiểu nguyên nhân vì sao nữa?

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Nói chung là xenforo dùng gì cũng được.
web mình toàn dùng host. chạy ầm ầm.
có tiền thì dùng vps. có nhiều hơn nữa thì dùng server.
Liệu cơm gắp mắm thôi bác.

namchelsea

Sergeant
Được Like
315
Hiện tại mình định lập một website bằng xenforo, nhưng chưa có kinh nghiệm nhiều về máy chủ, vậy nên mình muốn hỏi nếu dùng xenforo làm website thì có nên dùng host để chạy web hay không? Hay cần phải dùng đến server thì web mới chạy ổn định không bị downtime? Mong mọi người có thể tư vấn giúp mình vấn đề này?
Mua stable host ấy không giới hạn lưu trữ và băng thông đâu

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
site của mình:
1. vnxf.vn
2.giaoductuonglai.com
3.ytuonglamgiau.vn
4.chomaytinh.info
5.kimchihanquoc.vn
6.backlinkfree.vn
7.chodotot.vn

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
host hết.
riêng vnxf được bác @Khắc Nam tài trợ server.

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
ta đây k có kn nhiều về máy chủ hosting. nhưg cũng bon chen góp ý 1 tí. có gì k fải thì bác @THB sửa lưng giùm nhá
Ở đây, vấn đề là bác định dùng xenforo làm gì ? àh .nếu làm site lớn mạnh thì đầu tư vps là tốt, chạy ngon mà có thể bảo mật đc.nếu bác k có nhiều tiền thì bđầu cứ chạy host thôi. nào có thu nhập thì nên đầu tư 1 cái vps chạy cho ngon lành.
Lời khuyên là nếu bác chưa có kinh nghiệm quản trị bằng vps thì nên tập tành xem video cái đã.vì hình như vps ko có hệ quản trị như host đâu. vậy nên sử dung host vẫn là thích hợp nhất, ngen .
1 chút góp ý nho nhỏ , mong đc để tâm tới .
Xin cám ơn

• Like

namchelsea

Sergeant
Được Like
315
Test cho diễn đàn em xem nhanh hay chậm các bác.Đứt cáp nên chắc ảnh hưởng nhiều :

• Like

bromboy2010

Private
Được Like
1
Ổn định thì nên xài host còn bảo mật thì nên xài vps vì host họ share nhiều khách hàng nên vấn đề die là khó vì họ phải đảm bảo cho nhiều người còn vps 1 mình bạn bạn tự quản lý .
cho mình hỏi là mình dùng server, vậy thì phần mềm gì tốt cho nó nhất ạ?
IIS hay Xampp hay phần mềm gì khác?
Tại forum mình hiện giờ chạy ổn trên IIS nhưng chỉ có mỗi Addon taigachat 1.4.3 đang chat mà dùng kí tự dấu nào đó thì nó lại không cho chat nữa nên phải /prune(clear chatbox) thì mới chat bình thường và mình cũng rất hay thường xuyên bị, theo mình biết thì nó có báo lỗi JSON gì đó. Mong mọi người giúp đỡ với ạ :( e tìm fix mãi mà chưa hết lỗi này bực thiệt.

• Like
X

xfvietnam

Khách VNXF
Khuyên bạn nên dùng VPS bây giờ vps giá cũng không quá cao nó tương đương host !

CNTT01

Snow Flower ✔
Được Like
686
Nói chung là xenforo dùng gì cũng được.
web mình toàn dùng host. chạy ầm ầm.
có tiền thì dùng vps. có nhiều hơn nữa thì dùng server.
Liệu cơm gắp mắm thôi bác.
web ảnh sài host ở đâu thế và gói nào nhỉ

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]