Addon 2x [VNXF 2x] Auto Ping - Ping bài viết lên các bộ máy tìm kiếm thông qua PingOMatic

Blue

Admin - Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,383
Addon này được cải tiến lên XenForo 2 từ ý tưởng của addon cùng tên của xenCODE dùng cho XenForo 1. Add-on [VNXF 2x] Auto Ping - Ping bài viết lên các bộ máy tìm kiếm thông qua PingOMatic đơn giản chỉ ping bài viết đến các bộ máy tìm kiếm và feed readers thông qua pingomatic.com. Sau khi bạn đăng hoặc sửa bài nó sẽ ping bài viết của bạn lên các bộ máy tìm kiếm giúp bài được index nhanh hơn.

Mình thấy nó có tác dụng tốt ở XenForo 1 và không biết hiện nay hiệu quả còn cao không, các bạn cài xong nhớ feedback nhé. Cảm ơn các bạn!

Blue VNXF

Đính kèm

• VNXF-AutoPing-1.0.zip
    16.4 KB · Lượt xem: 56
Sửa lần cuối:

vipkhongtin

Thượng Đế
Được Like
12
cảm ơn bác.
Nhưng cài xong trong panel không thấy thay đổi gì nhỉ?

ptquocviet

Thượng Đế
Được Like
1
dùng thế nào? chỉ chii tiết đi ad ơi

Blue

Admin - Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,383
Nó chạy ngầm nên chỉ cần cài lên là được nhé mọi người

vanphu113

Cộng Sự Đắc Lực
Thành viên BQT
Được Like
88
Ý tưởng plugin này khá hay, mà hiệu quả thế nào anh Tuấn @Blue để em code mấy api index :D

vanphu113

Cộng Sự Đắc Lực
Thành viên BQT
Được Like
88
Hiệu quả tốt đó em, vì nó ping lên các công cụ tìm kiếm mà.
Em có xem qua rồi, nó lấy link RSS rồi đẩy lên các rss reader. Tuy nhiên em thấy thằng này không OPEN API anh. Chắc để coi code của anh rồi viết lại thành 1 service luôn, mọi người bỏ link RSS vào, mình tự đẩy bằng crontab. chắc signal tốt cho seo đó.

vipkhongtin

Thượng Đế
Được Like
12
Em có xem qua rồi, nó lấy link RSS rồi đẩy lên các rss reader. Tuy nhiên em thấy thằng này không OPEN API anh. Chắc để coi code của anh rồi viết lại thành 1 service luôn, mọi người bỏ link RSS vào, mình tự đẩy bằng crontab. chắc signal tốt cho seo đó.
nghe có vẻ hợp lý đó bác, lót dép hóng addon của bác :D

Top Bottom