Addon 2x [VNXF 2x] Auto Ping - Ping bài viết lên các bộ máy tìm kiếm thông qua PingOMatic

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Addon này được cải tiến lên XenForo 2 từ ý tưởng của addon cùng tên của xenCODE dùng cho XenForo 1. Add-on [VNXF 2x] Auto Ping - Ping bài viết lên các bộ máy tìm kiếm thông qua PingOMatic đơn giản chỉ ping bài viết đến các bộ máy tìm kiếm và feed readers thông qua pingomatic.com. Sau khi bạn đăng hoặc sửa bài nó sẽ ping bài viết của bạn lên các bộ máy tìm kiếm giúp bài được index nhanh hơn.

Mình thấy nó có tác dụng tốt ở XenForo 1 và không biết hiện nay hiệu quả còn cao không, các bạn cài xong nhớ feedback nhé. Cảm ơn các bạn!

Blue VNXF

Đính kèm

• VNXF-AutoPing-1.0.zip
    16.4 KB · Lượt xem: 266
Sửa lần cuối:

vipkhongtin

Private
Được Like
14
cảm ơn bác.
Nhưng cài xong trong panel không thấy thay đổi gì nhỉ?

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Nó chạy ngầm nên chỉ cần cài lên là được nhé mọi người

vanphu113

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
103
Ý tưởng plugin này khá hay, mà hiệu quả thế nào anh Tuấn @Blue để em code mấy api index :D

vanphu113

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
103
Hiệu quả tốt đó em, vì nó ping lên các công cụ tìm kiếm mà.
Em có xem qua rồi, nó lấy link RSS rồi đẩy lên các rss reader. Tuy nhiên em thấy thằng này không OPEN API anh. Chắc để coi code của anh rồi viết lại thành 1 service luôn, mọi người bỏ link RSS vào, mình tự đẩy bằng crontab. chắc signal tốt cho seo đó.

vipkhongtin

Private
Được Like
14
Em có xem qua rồi, nó lấy link RSS rồi đẩy lên các rss reader. Tuy nhiên em thấy thằng này không OPEN API anh. Chắc để coi code của anh rồi viết lại thành 1 service luôn, mọi người bỏ link RSS vào, mình tự đẩy bằng crontab. chắc signal tốt cho seo đó.
nghe có vẻ hợp lý đó bác, lót dép hóng addon của bác :D

vanphu113

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
103
À, Về addon này mình đã nghiên cứu, code thử tool rồi, tuy nhiên hiệu quả không thấy hiệu quả nhiều lắm.
@Blue anh Tuấn ơi, các ping kia ko hiệu quả nha anhQ
Cụ thể là sau khi ping lên các rss reader xong thì không phải site nào cũng được index ngay mà tuỳ thuộc vào chất lượng site đó mà google đánh giá tốc độ và thời gian index. Vì thế sử dụng tool để thao túng thuật toán index của google không khả thi và an toàn cho website.
Các bác nên quan tâm đến chất lượng website trước, Tracking lượng Google crawl website các bác ở thời điểm nào, rồi chăm sóc content, onpage sẽ hiệu quả hơn.
Tỉ lệ google bot vào website càn nhiều thì bài càng nhanh được index và ranking!
Còn làm sao để xem được tỉ lệ bot thì các bác dùng GA hoặc Bing Webmaster là có nhé!

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom