Addon XenTag - Gắn thẻ cho XenForo

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,681
XenTag - Gắn thẻ cho XenForo 3.2.5

Phiên bản XenTag 3.x yêu cầu XenForo 1.5 trở lên.

Tính năng:
  • #hashtag
  • Gắn Tag cho Forum và Page node.
  • Auto tag liên kết cho bài viết và nội dung tài nguyên (tốt cho SEO và user engagement).
  • Tùy chỉnh tiêu đề tag, mô tả, url với Front-end editor.
  • Xem tag.
  • Widgets (cho Widget Framework):
    • Tag Cloud
    • Trending Tags
    • Trending Thread tags,
    • Related Threads (bởi các tag tương tự)
    • Tagged Threads (bởi một tag)
  • Công cụ Xenforo Migration cho Xentag 2.x (Tools > Rebuild caches)
  • Tiến trình tag trong công cụ cập nhật Batch Threads
  • Đề xuất gợi ý
  • RSS, Số lượt truy cập cho các trang Tag
  • Và nhiều tính năng khác
Ghi chú:
  • Các chủ đề tương tự có thể được thêm bằng cách sử dụng [Xentag] Related threads trong thread_view.
  • Trending Thread Tags có thể được thêm vào trong các diễn đàn cụ thể mà là một lựa chọn để hiển thị các tag phổ biến nhất chỉ được sử dụng trên các diễn đàn đó (và các node con)
  • Loại danh sách chủ đề cụ thể có thể được hiển thị trên sidebar hoặc bất cứ nơi nào bằng cách sử dụng widget [Xentag] Tagged threads.
1.png 2.png 3.png 4.png 5.png 6.png 7.png 8.png 9.png Screen Shot 2012-08-17 at 6.37.30 AM.png Screen Shot 2013-04-04 at 4.12.23 AM.png Screen Shot 2014-04-22 at 9.21.34 AM.png
Chúc các bạn thành công.

Nguồn: xenforo.com​

Đính kèm

• [Tinhte] XenTag v3.2.5.zip
    84.8 KB · Lượt xem: 229

daklak1985

MasterCorporal
Được Like
68
cài xong thử gắn thẻ thì được nhưng khi click vô thẻ thì nó báo là trang tìm kiếm không tồn tại,mặc dù mình đã tắt tag mặc định của xen rồi,đang xài xen 1.5.10. ai biết cách fix không,tag mặc định của xen thì nó không hiển thị để mà tag khi viết bài,không thì cũng xài tag mặc định rồi.

tuna

Sergeant
Được Like
276
cài xong thử gắn thẻ thì được nhưng khi click vô thẻ thì nó báo là trang tìm kiếm không tồn tại,mặc dù mình đã tắt tag mặc định của xen rồi,đang xài xen 1.5.10. ai biết cách fix không,tag mặc định của xen thì nó không hiển thị để mà tag khi viết bài,không thì cũng xài tag mặc định rồi.
mình cũng bị giống bạn, gióng cao nhân

daklak1985

MasterCorporal
Được Like
68
Mình nghỉ là do style không thích hợp,mình đang xài style của vnxf phiên bản tháng 12/2015. giờ nâng cấp style này để xài tag mặc định của xen thì nâng cấp như thế nào vậy nhĩ?giúp với @PVS

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,681
Mình nghỉ là do style không thích hợp,mình đang xài style của vnxf phiên bản tháng 12/2015. giờ nâng cấp style này để xài tag mặc định của xen thì nâng cấp như thế nào vậy nhĩ?giúp với @PVS
bạn nói mình không hiểu lắm

daklak1985

MasterCorporal
Được Like
68
phiên bản mới của vnxf hiện tại vẫn chưa công bố bản update nha
sao phiên bản hiện tại của vnxf đang xài sử dụng đc tag mặc định nhĩ?mình sử dụng style vnxf như nói ở trên thì lại không xài đc tag mỗi khi viết bài,cái chủ yếu là mình muốn xài đc tag mặc định của xen thôi chứ chẳng muốn nâng cấp style đâu,mình nghĩ phần tag này không tag đc là do style nên mình hỏi xem vì cái style mặc định của xen vẫn tag đc mình thường.

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,681
sao phiên bản hiện tại của vnxf đang xài sử dụng đc tag mặc định nhĩ?mình sử dụng style vnxf như nói ở trên thì lại không xài đc tag mỗi khi viết bài,cái chủ yếu là mình muốn xài đc tag mặc định của xen thôi chứ chẳng muốn nâng cấp style đâu,mình nghĩ phần tag này không tag đc là do style nên mình hỏi xem vì cái style mặc định của xen vẫn tag đc mình thường.
bạn dùng xen bao nhiêu, cái tag đâu liên quan đến style đâu

daklak1985

MasterCorporal
Được Like
68
bạn dùng xen bao nhiêu, cái tag đâu liên quan đến style đâu
Mình đang xài xen 1.5.10,mình thử chuyển sang style mặc định cảu xen thì có phần tag nhưng khi chuyển sang style của vnxf thì không có phần tag nên mình nghĩ là do style

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,681
Mình đang xài xen 1.5.10,mình thử chuyển sang style mặc định cảu xen thì có phần tag nhưng khi chuyển sang style của vnxf thì không có phần tag nên mình nghĩ là do style
à đúng rồi, style vnxf bị thiếu đoạn code gọi tag ra nên không có :)

tuna

Sergeant
Được Like
276
trong phần set quyền user cũng ko thấy phần [xentag] luôn @@

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
XenForo có tag riêng rồi em còn đăng addon tinhte xentag làm gì San, nên dùng của XenForo cho đồng bộ.

tuna

Sergeant
Được Like
276
XenForo có tag riêng rồi em còn đăng addon tinhte xentag làm gì San, nên dùng của XenForo cho đồng bộ.
Sau khi đọc comment của a thì e đã vào gỡ xentag trong 1 nốt nhạc rofl~~rofl~~rofl~~

daklak1985

MasterCorporal
Được Like
68
Nhưng nó không hiển thị phần tag khi sử dụng style vnxf ở bản share vào tháng 12/2015. bạn có thể cho mình xin cái code hiển thị phần tag mặc định của xen đc không vậy?

JadViE

Private
Được Like
7
<xen:if is="{$canEditTags}">
<xen:require js="js/xenforo/tag.js" />
<dl class="ctrlUnit">
<dt>{xen:phrase tags}:</dt>
<dd>
<input type="text" name="tags" value="{$tags}" class="textCtrl TagInput" data-extra-class="verticalShift" />
<p class="explain">
{xen:phrase multiple_tags_may_be_separated_by_commas}
<xen:if is="{$forum.min_tags}">{xen:phrase you_must_specify_at_least_x_tags, 'min={xen:number $forum.min_tags}'}</xen:if>
</p>
</dd>
</dl>
</xen:if>

Thêm vào trong template thread_create nhé.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom