Addon 2x [XTR] Image Hosting - Lưu trữ hình ảnh cho XenForo 2 1.0.2

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
[XTR] Image Hosting - Lưu trữ hình ảnh cho XenForo 2 1.0.2

Plugin này cho phép bạn tiết kiệm dung lượng trên máy chủ bằng cách tải hình ảnh mới lên trang web Imgyukle.

Cung cấp khả năng tải lên/chuyển hình ảnh từ xa khi bạn tạo một chủ đề mới bằng plugin, khi trả lời nhanh hoặc trong các cuộc trò chuyện riêng tư.

Thực tế là hình ảnh được lưu trữ ở một vị trí bên ngoài có một số bất lợi cho trang web của bạn, nhưng có nhiều khía cạnh tích cực hơn.

Vì nó là một plugin miễn phí nên đặt nó là Image Share - imgyukle.com, đây là dịch vụ tải lên hình ảnh duy nhất cho đến thời điểm này. Ở trạng thái này, nó vẫn sẽ hoạt động với nhiều thứ hơn.

Nếu khu vực lưu trữ của công ty lưu trữ bạn sử dụng nhỏ, nó sẽ có lợi cho bạn.
Bạn không muốn lưu trữ nhiều tệp hơn trên máy chủ hoặc máy chủ của mình.
Nhiều vấn đề dữ liệu tệp không phải là vấn đề khi bạn sao lưu các bản lưu.
Bạn có thể giảm thanh toán bên ngoài để lưu trữ hình ảnh trên máy chủ của mình.

Các tính năng bổ sung:

Nhờ Image Hosting, bạn có thể cung cấp hình ảnh dưới dạng liên kết nếu muốn, bạn có thể chọn làm chế độ xem đầy đủ trên trang của mình.

Với quyền của nhóm người dùng, bạn có thể cấp các quyền cần thiết cho các nhóm người dùng mà bạn muốn.

Bạn có thể đặt các tùy chọn xem cho hình ảnh của mình như được hiển thị bên dưới với tùy chọn Mã nhúng.

Liên kết hình ảnh BB chuẩn

BBCode (chế độ xem toàn bộ): Công cụ hiển thị hình ảnh của hệ thống được sử dụng trong trang.

BBCode (liên kết xem toàn bộ): Như trong BBCode (xem toàn bộ) bạn sẽ nhận được một hình ảnh nhưng khi nhấp vào hình ảnh, bạn sẽ được dẫn đến trang web nơi hình ảnh được tải lên.

Liên kết BB hình thu nhỏ: Hiển thị hình ảnh của bạn cạnh nhau với kích thước nhỏ.

Các nút tải lên hình ảnh hoạt động trong các template sau.
  • Tạo chủ đề mới: Nút Tải lên hình ảnh sẽ được hiển thị khi tạo một chủ đề mới.
  • Chỉnh sửa chủ đề: Nút Tải ảnh lên sẽ hiển thị khi chỉnh sửa chủ đề.
  • Tạo cuộc trò chuyện mới: sẽ được hiển thị trong cuộc trò chuyện mới và khi chỉnh sửa cuộc trò chuyện.

Tạo chủ đề mới:

Đăng trả lời:

Tạo cuộc trò chuyện mới:

Chọn nút Tải lên hình ảnh sẽ mở ra một cửa sổ như bên dưới.

Tại đây bạn có thể chọn một hình ảnh trên máy tính của mình để cài đặt.

Ngoài ra, bạn có thể chỉnh sửa ảnh đã chọn mà không cần nhấn nút gửi. Bạn có thể xác định tên kích thước của hình ảnh.

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: Internet​

Đính kèm

• XENTR-ImageHosting-1.0.2.zip
    28.9 KB · Lượt xem: 27

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh