Help Bị ddos liên tục

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,938
chuyển qua host vnxf dùng đi bác.
hỏi ibootvn.com xem tình hình nhé

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
đang dùng vps bên longvan, bửa chuyển qua cloudfair thấy nó chẳng khác gì, bình thường vào web có cloud thấy dòng checking brows gì cơ mà nhỉ, có cách nào biết web mình đã chuyển qua cloudfair chưa không hả mọi người.
Mà ibotvn có liên quan gì thế :v

Zclloud

Gefreiter
Được Like
72
đang dùng vps bên longvan, bửa chuyển qua cloudfair thấy nó chẳng khác gì, bình thường vào web có cloud thấy dòng checking brows gì cơ mà nhỉ, có cách nào biết web mình đã chuyển qua cloudfair chưa không hả mọi người.
Mà ibotvn có liên quan gì thế :v
CloudFlare phải chuyển thành
thì nó mới ẩn ip web bạn, thằng nào muốn ddos thì chỉ có cách ddos vào trang web của bạn đã dc cloudflare bảo vệ á, mà sao bạn biết là web bị ddos ?

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
CloudFlare phải chuyển thành
thì nó mới ẩn ip web bạn, thằng nào muốn ddos thì chỉ có cách ddos vào trang web của bạn đã dc cloudflare bảo vệ á, mà sao bạn biết là web bị ddos ?
mình chuyển đc rồi, phải chuyển chế độ under attack thì nó mới hiện checking brows.
Ddos thì phải biết chứ, bình thường có chục con robots, tự nhiên nó nhảy phát hơn 200 con, cache thì ghi liên tục, có hơn tiếng mà ghi hẳn 1 GB @@, chuyển qua cloudfair rồi nhưng bữa nó biết ip thật rồi thì làm sao nhỉ

Zclloud

Gefreiter
Được Like
72
mình chuyển đc rồi, phải chuyển chế độ under attack thì nó mới hiện checking brows.
Ddos thì phải biết chứ, bình thường có chục con robots, tự nhiên nó nhảy phát hơn 200 con, cache thì ghi liên tục, có hơn tiếng mà ghi hẳn 1 GB @@, chuyển qua cloudfair rồi nhưng bữa nó biết ip thật rồi thì làm sao nhỉ
Thì chịu thôi, tại nó biết ip rồi, thử config chống ddos cho vps xem bạn

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
Thì chịu thôi, tại nó biết ip rồi, thử config chống ddos cho vps xem bạn
Chắc khi nào hết vps chuyển qua thử host bên bác hay vnxf xem thế nào quá. Làm thử mấy cách config ddos cho vps rồi cũng chả đc không biết có làm đúng không :(. bác có cách config nào biết thì chỉ em

Zclloud

Gefreiter
Được Like
72
Chắc khi nào hết vps chuyển qua thử host bên bác hay vnxf xem thế nào quá. Làm thử mấy cách config ddos cho vps rồi cũng chả đc không biết có làm đúng không :(. bác có cách config nào biết thì chỉ em
Mình thì lại không dùng xenforo á bạn, hầu hết các web mình dùng wordpress nên khá đơn giản là dùng varnish cache chống ddos luôn, mà cái này là bạn dùng port 100mbs phải không, ddos nó nghẽn chứ chừng 1gbs thì khá khó, tấn công lớn mới nghẽn nổi

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
thông số ghi là

Silver Bandwidth 100 Mb/s
Hạ tầng mạng 1Gb/s
Tức là mình có 100mbs đúng không

Zclloud

Gefreiter
Được Like
72
Nếu mà bạn bị DDoS nặng quá thì nên đổi qua dùng VPS hoặc hosting có chống DDoS nhé như của VNXF hoặc là dùng của nước ngoài là ramnode nhé

• Like
Reactions: THB

laviepc12

Gefreiter
Được Like
72
Vult.com hiện đang có thể nói là rất tốt . bên đó còn thêm cái chống ddos với 10$/ tháng nữa . chấp nó ddos luôn . (ddos bình thường nhé còn nó thuê dịch vụ ddos thì hem biết hehe) . theo thông báo thì băng thông chịu tải 10Gb/s nên ddos bình thường kg ăn thua .
mình trước cũng bị ddos 1 tuần cũng kích hoạt lên . hết bị ddos thì mình lại tắt đi .

chi tiết ở đây : https://www.vultr.com/ddos/

• Like
Reactions: THB

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ