Help Cài đặt và tối ưu Vps cloud lượng truy cập lớn

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,551
Bạn mình có là một trang web lượng truy cập rất lớn, khoảng 10.000 người cùng lúc, người này muốn chuyển sang dùng XenForo để tao một mạng xã hội có giấy phép nha.

Vấn đề là cơ sở dữ liệu rất khó tối ưu và không chịu được lượng truy cập lớn, ảnh thì có thể đẩy lên s3, ảnh trong bài lấy trực tiếp từ s3 chứ không qua attachment.

Như vậy theo mọi người cần VPS cấu hình như thế nào, dùng cụm bao nhiêu VPS, và giải pháp để cáche dữ liệu, đảm bảo trang web hoạt động tốt nhất.

bloghocpiano

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
91
Bạn mình có là một trang web lượng truy cập rất lớn, khoảng 10.000 người cùng lúc, người này muốn chuyển sang dùng XenForo để tao một mạng xã hội có giấy phép nha.

Vấn đề là cơ sở dữ liệu rất khó tối ưu và không chịu được lượng truy cập lớn, ảnh thì có thể đẩy lên s3, ảnh trong bài lấy trực tiếp từ s3 chứ không qua attachment.

Như vậy theo mọi người cần VPS cấu hình như thế nào, dùng cụm bao nhiêu VPS, và giải pháp để cáche dữ liệu, đảm bảo trang web hoạt động tốt nhất.
Sử dụng sever anh ạ, a mua sever khôảng 50tr/ năm nhé. chạy tẹt ga.

bloghocpiano

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
91
Thuê luôn máy chủ vật lý chạy. 10k truy cập cùng lúc thì tiền ads đủ duy trì mà. :D
tùy bác ơi, adsense giờ không ăn thua.
người dùng lại dùng coccoc chặn ads.
đặt popup shopee thì hên xui, nói chung duy trì cũng mỏi mòn chứ không dễ bác à.

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,551
@tri78 anh cho ý kiến tư vấn anh em với :D
Vấn đề còn là cách xử lý tối ưu nữa mọi người.

Sửa lần cuối:

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
333
Minh toàn home server, kg chơi loại lớn nên không dám bàn.

Top Bottom