Help Xenforo null

KGT

Private
Được Like
16
Hiện tại mình không đủ tiền mua lic xenforo
vậy cho hỏi
bản null
khi bị xenforo tố cáo tới nhà cung cấp vps mới bị band phải không ?
hay bên nhà cung cấp họ phát hiện và band ?
mình đang sài vps vultr

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
đúng.
xen nó cũng ko tố. nhưng nếu là vps nước ngoài họ có luật bản quyền chung. Họ tự xóa luôn.

pdinh97qng

MasterCorporal
Được Like
218
đúng.
xen nó cũng ko tố. nhưng nếu là vps nước ngoài họ có luật bản quyền chung. Họ tự xóa luôn.
Xen nó có tố đấy anh, Nó có một trang cho phép người dùng tố cáo một website nào đó đang sử dụng hàng nulled, nó sẽ kiểm tra lại trên domain đó có phải là có bản quyền hay xài lậu, tiếp theo là một mẫu contact tới bên cung cấp, thường thì nhà cung cấp nào quan trọng luật bản quyền của DMCA thì họ sẽ xoá folder đó đi, còn nếu không liên quan DMCA thì chả sao cả (đa phần hosting Việt Nam không chịu luật của DMCA)

• Like

Cyentruk

Gefreiter
Được Like
95
Cảnh báo các bạn đang có ý định mua XenForo bản quyền cho các forum phi lợi nhuận (giống mình :D)

Mình muốn cảnh báo rằng việc mua bản quyền chính thức của XenForo sẽ khiến bạn phải tiếp tục mua các bản quyền addon khác, ko phải vì ai ép buộc mà là do.... bị nghiện bản quyền. Khi đã xài hàng chính chủ rồi thì dễ bị nảy sinh mấy cái tặc lưỡi kiểu nhà nghèo nhưng cũng phải cho con đi học. =))

Như mình đây giờ toàn dùng addon bản quyền, mua tốn tiền quá trời mà lâu lâu thấy addon hay quá mà đang rất cần là lại tặc lưỡi mua luôn ko chờ đợi ]:)

pdinh97qng

MasterCorporal
Được Like
218
Cảnh báo các bạn đang có ý định mua XenForo bản quyền cho các forum phi lợi nhuận (giống mình :D)

Mình muốn cảnh báo rằng việc mua bản quyền chính thức của XenForo sẽ khiến bạn phải tiếp tục mua các bản quyền addon khác, ko phải vì ai ép buộc mà là do.... bị nghiện bản quyền. Khi đã xài hàng chính chủ rồi thì dễ bị nảy sinh mấy cái tặc lưỡi kiểu nhà nghèo nhưng cũng phải cho con đi học. =))

Như mình đây giờ toàn dùng addon bản quyền, mua tốn tiền quá trời mà lâu lâu thấy addon hay quá mà đang rất cần là lại tặc lưỡi mua luôn ko chờ đợi ]:)
Chính xác nè, trước kia là bắt đầu mua những add-on hay nhưng mà không ai share, sau đó quất hết hàng bản quyền luôn.
Bác có add-on gì của brivium cho em xem, có gì cho em ké domain vs.

• Like

Cyentruk

Gefreiter
Được Like
95
Chính xác nè, trước kia là bắt đầu mua những add-on hay nhưng mà không ai share, sau đó quất hết hàng bản quyền luôn.
Bác có add-on gì của brivium cho em xem, có gì cho em ké domain vs.
Mình dùng 1 số addon của brivium như này. Nhưng mình ko có ý định add domain dùng chung vì mình ngại mấy vụ chung này kia dễ phát sinh phiền phức lắm.

copphaphuphim

Private
Được Like
0
Cái này bây giờ mình mới biết cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé !

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom