Tutorial 2x Add 'Post Reply' & 'Post Thread' buttons to the top of thread view pages - Thêm nút 'Đăng trả lời' & 'Đăng chủ đề' vào đầu các trang xem chủ đề XF 2.2

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Add 'Post Reply' & 'Post Thread' buttons to the top of thread view pages - Thêm nút 'Đăng trả lời' & 'Đăng chủ đề' vào đầu các trang xem chủ đề XF 2.2

Đây chỉ là một chỉnh sửa template đơn giản sẽ cung cấp cho diễn đàn của bạn các nút 'Đăng trả lời' và 'Đăng chủ đề' ở đầu trang xem chủ đề.
  • Nút Đăng trả lời sẽ mở một overlay nơi người dùng có thể trả lời trực tiếp chủ đề họ hiện đang xem.
  • Nút Đăng chủ đề sẽ mở một overlay nơi người dùng có thể chọn một diễn đàn trước khi tạo một chủ đề mới.
Đi tới:
ACP --> Template --> thread_view và tìm:
Mã:
<xf:breadcrumb source="$forum.getBreadcrumbs()" />

Thêm đoạn code này ngay bên dưới dòng đó:
Mã:
<xf:pageaction>
    <xf:if is="$thread.canReply()">
            <xf:button href="{{ link('threads/reply', $thread) }}" data-xf-click="overlay" class="button--primary" icon="reply">
            {{ phrase('post_reply') }}
        </xf:button>
    </xf:if>
    <xf:if is="$xf.visitor.canCreateThread() OR $xf.visitor.canCreateThreadPreReg()">
        <xf:button href="{{ link('forums/create-thread') }}" class="button--primary" icon="write" overlay="true" rel="nofollow">
            {{ phrase('post_thread') }}
        </xf:button>
    </xf:if>
</xf:pageaction>

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: xenforo.com​

tko

Private
Được Like
2
E là người mới biết về Xenforo và cũng mới đăng ký diễn đàn mình. Cho e hỏi để sử dụng được tính năng người dùng phải like bài viết thì mới mở được thông tin bị che, thì dùng addon nào vậy ạh? Cảm ơn mọi người

NOKIAPRO

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
75
E là người mới biết về Xenforo và cũng mới đăng ký diễn đàn mình. Cho e hỏi để sử dụng được tính năng người dùng phải like bài viết thì mới mở được thông tin bị che, thì dùng addon nào vậy ạh? Cảm ơn mọi người
Là addon

[MMO] Hide Bb-Code Content System​

• Like
Reactions: tko

tko

Private
Được Like
2
Là addon

[MMO] Hide Bb-Code Content System​

Cảm ơn bác nhiều. Nếu e muốn phân loại user, kiểu như: user "vip" bấm link vip thì mở, còn user thường" bấm link vip không mở được, thì e nên làm sao ạ? Cảm ơn bác rất nhiều ạ

saomaiaudio

MasterCorporal
Được Like
151
Cảm ơn bác nhiều. Nếu e muốn phân loại user, kiểu như: user "vip" bấm link vip thì mở, còn user thường" bấm link vip không mở được, thì e nên làm sao ạ? Cảm ơn bác rất nhiều ạ
Tạo nhóm thành viên, xong rồi set quyền nhóm là ok nhé bạn

• Like

NOKIAPRO

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
75
Addon kia có thể phần quyền cho từng nhóm vip xem dc link bác nhé, bác mò thử xem

• Like

tko

Private
Được Like
2
Cảm ơn mọi người rất nhiều ạh

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn